ขอโชว์รถ Turn P9 ที่ซื้อจากพี่เจมส์ครับ

รถจักรยานพับ Dahon , Bike friday , Airnimal และจักรยาน MTB ยี่ห้อ Cannondale และเฟรม MTB และอะไหล่รถพับ อื่นๆ

Moderator: Jame

ขอโชว์รถ Turn P9 ที่ซื้อจากพี่เจมส์ครับ

โพสต์ โดย raccoon007 » 12 มี.ค. 2013, 18:18

รูปภาพ

รถ Turn P9 ที่ซื้อจากพี่เจมส์ ผมขี่มาประมาณ 2 เดือน ผมถือว่า มันเป็นรถที่ดีและคุ้มค่ามากๆครับในความเห็นของผม (ผมเคยขี่ Dahon P8 ใต้หวันจากพี่เจมส์เหมือนกันครับ) เฟรมดีขีุ่่พุ่ง สนุก ควบคุมง่าย รถนิ่งมากๆ องศาดี (เป็นรถพับที่ผมปล่อยมือได้อ่ะ) ออกแบบมาได้ลงตัว ที่สำคัญมีช่วงที่สั้นกว่า Dahon ครับเพราะผมไม่ได้สูงมาก (ผมสูง 170) การพับก็ทำได้ดีกว่า โดยรวมผมว่ามันดีกว่า Dahon P8 เยอะครับ ขนาดผมไม่ได้แต่งไรเลยเปลี่ยนแค่ยางเล็กลงครับ

ข้อเสียมีอันนึงก็คือ หลักอานต้องรัดให้แน่นครับไม่งั้นมันจะยุบลงได้ครับเวลากระแทกแรงๆ เพราะมันไม่มีร่องอ่ะ (แต่หลักอานไม่เป็นรอยนะ)

สำหรับเพื่อนๆที่สนใจรถพับราคาไม่แรงมาก ขอแนะนำเลยครับ Turn Link P9 ประทับใจมากๆ หรือถ้างบถึงก็จัด P18 ไปเลยครับ

สุดท้าย ผมต้องขอบคุณพี่เจมส์มากครับที่ให้คำแนะนำและให้บริการผมเป็นอย่างดีครับ ทั้งก่อนและหลังการขายเลยครับ บริการเยี่ยมมากครับ ขอขอบคุณจากใจครับ

นิว
สัมมากร

Re: ขอโชว์รถ Turn P9 ที่ซื้อจากพี่เจมส์ครับ

โพสต์ โดย Jame » 30 เม.ย. 2013, 11:02

กราบขอบพระคุณพี่นิวครับ ที่ช่วย review ให้ สวดยอดจิงๆครับ :lol:
ยินดีรับใช้เสมอครับพี่นิว
กราบขอบพระคุณอีกครั้งครับผม
jame