++แบต FB 60 แอมป์ซ้าย (N50ZL) เหมาะกับ Toyota และรุ่นที่ขั้วบวกสลับข้าง++

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด

++แบต FB 60 แอมป์ซ้าย (N50ZL) เหมาะกับ Toyota และรุ่นที่ขั้วบวกสลับข้าง++

โพสต์ โดย q>__<P » 01 พ.ค. 2019, 02:25

ของใหม่ ยังไม่เคยใช้งานครับ ;)

ผลิตปี 62 นี้เลย

ชาร์จด้วยเครื่องคุมแรงดันถนอมแบต 100% ให้เต็มปรี่พร้อมใช้งาน

ชาร์จเสร็จวัดค่า CCA ได้เกิน 300 ซึ่งบ่งบอกว่าเป็นแบตที่สุขภาพดีมาก
(CCA เป็นค่าที่บอกแรงในการสตาร์ท ในแบตเก่าค่านี้จะน้อยมาก ทำให้แบตไม่มีแรงสตาร์ทแม้ Volt จะสูง)

ขั้วแบตใสสะอาด แผ่นธาตุใหม่ น้ำกรดซ่าใสปิ๊งง

ช่องน้ำกลั่นใหญ่และยกสูง ทำให้กรวดทรายเข้ายาก ไม่เหมือนพวกฝาเรียบ
น้ำกลั่นก็จะสะอาดได้นาน

ซื้อเมื่อวันซืน 28 เมษา แต่ให้เขาตอกประกันพรุ่งนี้ (1 พ.ค.)

เนื่องจากเอามาเป็นแบตสำรองที่ลูกเก่าสตาร์ทอืด เผื่อวันไหนไม่ติดจะได้ยกใส่เลย

แต่พอลองกระตุ้นไฟแล้วดันใช้ได้ปกติ ดีใจมากครับ :mrgreen:
จากที่ไม่เคยทำสำเร็จในยี่ห้ออื่น แต่ยี่ห้อนี้กลับทำได้ และดูท่าจะใช้ได้อีกเป็นปี
จึงไม่มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนแล้ว
.
.
.
แบตเก่าที่อยู่ในรถผมตอนนี้ เป็นรุ่นและยี่ห้อเดียวกัน ไม่ใช่ลูกที่ขายนะ :lol: (สังเกตุที่สติ๊กเกอร์สีซีดๆ)

ใช้มาตั้งแต่ปี 15

ทำการล้างฟื้นสภาพ ใส่น้ำกรดใหม่และชาร์จ.....อ้าวใช้ได้เฉย งั้นขอใช้ต่อละกัน :mrgreen:
(เคยทำมาเยอะไม่ได้ผล แถมยี่ห้ออื่นอายุสั้นกว่านี้มาก ใช้ได้นานสุดไม่เกิน 3 ปี บางคนว่าคุ้ม แต่ผมว่าไม่)
เลยถึงต้องหายี่ห้อนี้ครับ แต่ร้านที่ขายก็น้อยเหลือเกิน เลยต้องฝากให้เขาสั่งมาอีกที

ปล.แบตลูกนี้รองรับเครื่อง 2.2 ได้สบายจ้า...

.
.
.

ซื้อมา 2,400 แบบไม่เทิร์น ขายต่อ 1,900.- ไม่ต้องเทิร์นเช่นกัน ผมไม่ใช่ร้าน

ส่วนแบตเก่าเอาไปชั่งกิโลขายได้เลย แล้วจะตกใจราคา อิอิ

* รับของที่คลอง 7 (ถ้าไม่ใช่รถที่ระบบซับซ้อน เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้ด้วยครับ ไม่ยากมาก)
* เบอร์โทรในรูป 089-545-1821

ขอบคุณครับ :)