ขายขอสับช้างเครื่องรางของขลัง

บอร์ดนี้ตั้งขึ้นมาเพื่อนักปั่นนำ "ของเหลือใช้ส่วนตัว" ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน นำมาแบ่งปันจากนักปั่นสู่นักปั่น แต่ห้ามขายสินค้าใดๆในเชิงธุรกิจโดยเด็ดขาด

ขายขอสับช้างเครื่องรางของขลัง

โพสต์ โดย ขุนแผนแดนล้านนา. » 01 พ.ค. 2019, 09:32

ขาย 2500 บาทพร้อมส่งems.
ไม่รับจองโทรมาก่อนได้ก่อนครับ...
ติดต่อ 086-1819955

คชกุศ หมายถึง ขอบังคับช้าง
ขอช้าง หรือ ตะขอช้าง หรือ ขอสับช้าง(ภาษาเหนือ) เป็นหนึ่งในมงคลแปดประการของ"ศาสนาพราหมณ์"ซึ่งหมายความถึงการมีอำนาจในการควบคุมเหตุการณ์ต่างๆไว้ได้ เป็น สัญลักษณ์แสดงถึง อำนาจบารมี,มงคล,ขับไล่สิ่งอุวมงคล,การมีโภคทรัพย์ ดั่งเช่นเทพในศาสนาพราหมณ์ "พระพิฆเนศ" จะมีปางหนึ่งที่ถือ "คชกุศ" อยู่ด้วย
**ถ้าตามความเชื่ออคุหคติโบราณทางด้านไสยศาสตร์นะครับ**
ข้อ 1. ใช่ครับนอกเหนือจากการเป็นสิ่งของเครื่องใช้ของพรานช้างที่ใช้กับช้างก็เป็นหนึ่งในสิ่งของอาถรรพ์มงคลที่ใช้ทำพิธีกรรมต่างๆ ทั่งสามารถใช้บังคับช้างที่มีอาการเกเรเป็นนิสัยและแก้อาการช้างตกมันได้เป็นอย่างดี สามารถแก้อาถรรพ์ต่างๆได้ และสามารถทำอาถรรพ์ได้ด้วย
ข้อ 2. เป็นสิ่งของมงคลครับสามารถไว้ในบ้านหรือสหสถานได้ครับ (นอกเหนือซะจากผู้ทำทำผิดวิธีตามตำราครูบาอาจารย์โดยใช้สิ่งของที่เป็น
อัปวมงคลมาใช้เช่น สิ่งของจากวิญญาณคนตายโดยตามตำราห้ามทำโดยเด็ดขาดหรือไว้ในที่ไม่เหมาะสมก็จะไม่ค่อยเป็นผลดีครับ)
ข้อ 3. ใช่ครับมีความเชื่อว่ามีอำนาจทางด้านโภคทรัพย์เป็นอย่างดีด้วยชื่อที่เป็นมงคลหมายถึงการเกาะเกี่ยวสิ่งต่างๆที่เป็นสิ่งสิริมงคล
ข้อ 4. แค่ช้างมา "ผีก็กระเจิง" แล้วครับ 555 ผีอดีตก็เป็นคนเหมือนกัน คชกุศมีอำนาจขับไล่สิ่งที่ไม่ดีรวมถึงผีด้วยฉะนั้นใช้ป้องกันสิ่งไม่ดีที่มีผู้กระทำทำกับเราได้ครับแม้ผู้นั้นจะเก่งด้วยวิชาขนาดไหนก็ตามก็ทำอะไรไม่ได้ผลครับแต่ก็ไม่ส่งผลกลับไปประการใด
ข้อ 5. เป็นเคล็ดครับใช้สำหรับคุมคนหรือบริวารแต่ถ้าคนนั้นมาด้วยบุญญาธิการหรือความรู้ที่เพียรพยายามก็ไม่ได้ส่งผลอะไรครับ

เป็นของศักดิ์สิทธิ์มากครับ ชื่อก็บอกอยู่แล้ว ว่า “ขอ “
เทวดา หรืออาจารย์ที่สถิตใน ขอ ชื่อ พระคชศาสตร์ เป็นน้องที่ 3 ของเทพสี่พี่น้อง
เมื่อนำไม้ท่อนหนึ่ง กับ เหล็ก(โลหะ)รูปขออันหนึ่ง มาสอดเข้ากัน (เข้าขอ) เพียงเอ่ยคำบูชา แบบไหนก็ได้
แล้วกล่าวชื่อท่าน. ท่านก็จะให้อำนาจดุจท่านมาประจำขอนั้นทันที
แนบไฟล์
E22XRC QTH CHOMTONG CHIANGMAI THAILAND