อยากหากลุ่มปั่นช่วงเย็นวันจันทร์ครับ

Moderator: chanchaip

อยากหากลุ่มปั่นช่วงเย็นวันจันทร์ครับ

โพสต์ โดย Kosikoh » 24 มี.ค. 2013, 15:21

พอดีพึ่งซื้อรถมาครับ อยากหากลุ่มปั่นด้วยช่วงเย็นวันจันทร์ประมาน 6โมงครับ

มีพี่ๆท่านใดปั่นช่วงเวลานี้บ้างมั้ยครับเผื่อติดสอยห้อยตามไปด้วย :D :D

Re: อยากหากลุ่มปั่นช่วงเย็นวันจันทร์ครับ

โพสต์ โดย pttx » 24 มี.ค. 2013, 23:25

เย็นวันจันทร์มีคนปั่นถนนเทียนทะเลพอสมควรครับ มีกลุมออกจากสะพานเลยวัดประทีปเข้าไปนิดหน่อยประมาน 5.30-5.40 ทุกวัน

Re: อยากหากลุ่มปั่นช่วงเย็นวันจันทร์ครับ

โพสต์ โดย arm9800 » 25 มี.ค. 2013, 01:11

ว้าผมปั่น เทียนทะเลแค่วันอาทิตย์

นอกนั้นก็แถวเทคโน ใต้ทางด่วน พุทธบูชา 3ทุ่มเป็นต้นไปครับ จ-ศ แล้วแต่ว่างครับ
ทำแต่งาน ไม่ค่อยได้ปั่น

ภาพประจำตัวสมาชิก
boombaraka
เบอร์บ้าน

โพสต์ โดย boombaraka » 31 มี.ค. 2013, 09:15

ปั่นอยู่ครับ เช้าบ้าง เย็นบ้าง แล้วแต่วันไหนสะดวกตอนไหน

จอดรถในวัดประทีปข้างๆป้อมตำรวจ ล๊อครถให้เรียบร้อย

ผมปั่นไปสุดทางถึง 3 แยก เลี้ยวซ้ายตรงไปกลับรถบนสะพานตรงวัดหลวงพ่อเต่า
กลับมาถึงวัดประทีป รวมได้ระยะทางประมาณ 25 กม.

เช้า >> ก็เริ่มประมาณ 7.15 สายกว่านี้แดดร้อนครับ
เย็น >> ล้อหมุนไม่เกิน 17.30 กลับมาจะได้ไม่ค่อยมืดครับ

ขาเข้าลมสวนพอสมควรครับ อย่าพึ่งไปอัดเยอะและใช้เกียร์หนักมาก เด้วหมดแรงขากลับ (av.25 เอง) :|
ขากลับสบายๆครับ (av.31-32) :D

ปล.ขาผมยังอ่อน ปั่นไม่แรงมากครับ ;)