นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๑ เดือนมกราคม 2552

Moderator: โอ๋ MX

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๑ เดือนมกราคม 2552

โพสต์ โดย ไมตรี » 18 ม.ค. 2009, 22:37

:mrgreen: หวัดดี จ่านุ๊ก น้าติ่ง ไมโล และ น้องกบ แรงดี บายดีกันหรือเปล่า

ภาพประจำตัวสมาชิก
Tong Hellbike
081..ที่เหลือโทรมาถามนะ

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๑ เดือนมกราคม 2552

โพสต์ โดย Tong Hellbike » 19 ม.ค. 2009, 11:39

ตอกบัตร ยามเช้า หลังจากกลับจากจอมบึง
หวัดดี เพื่อนสมาชิกพิริยะทุกท่านนะครับ
ไปเที่ยวนี้ ยุ่งเหยิงกันพองาม เลยไม่ได้อยู่เสวนากันมากนัก

ขอบคุณเฮียบาส ที่ชวนนอนจอมบึงต่อ เป็นเกียรติอย่างแรง (ชวนนอนสนามฟุตบอล ซะงั้น นึกว่าระดับ 5 ดาวซะอีก)
ดีใจ กับ ผกค.ติ่ง ที่เข้าที่ 6 สมความตั้งใจมาจากบ้านนิ

ส่วนข้าพเจ้า งานนี้ เน่าเลย สปีดไล่กลุ่มหลังออกจากแทรคจอมบึงไม่ทัน ปั่นลอยลมอยู่คนเดียว
เหนื่อยโคตร โคตรเลย เจ็บหน้าขา ล้าไปหมด ปั่นล๊อคไมล์เลย

มีของมันส์ มันส์ให้ น้า น้า ดู พอเป็นกระษัย ผกค.ติ่ง ไมโล น้าบอย จ่านุ๊ก เจ้ากบโคเระ คงจำสนามกันได้นะ

สนามกะทู้ของเรา มีย่าหมูมาแอบปั่นกันบันเทิงเลย
ถ่ายทำวิดิโอเป็น Yourtube ให้ชมกันอีกแนะ ตามลิ๊งค์ไปเลย
http://www.youtube.com/watch?v=K0gHqG2kjWI
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ » 19 ม.ค. 2009, 11:54

สวัสดีครับพี่น้องมิตรสหายทุกท่าน คุณAlexที่อุดร และเพื่อนๆที่ภูเก็ต
วันนี้มีโอกาสเข้ามา ก่อนจะไปทำการบ้านส่งครูในวันนี้ตอนค่ำ ตามสูตร ไม่จวนตัว มั่วไม่ออก
เป็นมาตั้งแต่เด็ก จนถึงวัยรุ่นในปัจจุบัน โหะๆ

เห็นรูปที่โกต๋องส่งมาให้ดูแล้ว ชวนให้คิดถึง กินรีเล่นน้ำในหิมพานต์ชาดกจริงๆ
ว่างเมื่อไรจะขอไปชมด้วยตาตัวเองสักครั้งนิ น้ำใสๆเนี่ย
เห็นป่าแบบนี้แล้วอยากไปนอนเล่นเงียบๆซัก3-4วัน ยุงเยอะป่าวครับ
แถวๆสนามpit gangs นี่ยุงมันดุจริงๆ หมดสิทธ์นอนเล่นครับผม

งานแข่งDAKAR 09 ก็ผ่านไป ทิ้งรอยยางและฝุ่นควันให้ลอยอ้อยอิ่ง ก่อนจะจางหายไปช้าๆ พร้อมๆอาทิตย์ลับแนวเนินทรายไปในยามค่ำ
ในแต่ละปี มีนักแข่งระดับWorld class สนับสนุนโดยทีมแข่งของโรงงานระดับมหาอำนาจ เข้าร่วมการแข่งขันมากมาย
กระนั้นในแต่ละปี ก็มีนักแข่งที่เข้าร่วมการแข่งขัน ในนามทีมอิสระ ใช้ทุนส่วนตัว แม้จะเป็นค่าใช้จ่ายที่มโหฬารมากๆ ตามที่รู้กัน
ส่วนจะหรูหราไฮโซ รึ โลซกโซไซฯ ก็เป็นไปตามฐานานุฐานะ ของแต่ละทีมกันไป
ว่ากันว่า การใช้จ่ายเกี่ยวกับการแข่งขันDAKAR นี้หากนับรวมตั้งแต่ค่าข้าวค่าน้ำของนักกีฬาในตอนฝึกซ้อม
ค่าชั่วโมงในการทำงานหนักของทีมสนับสนุน คิดเป็นเงินแล้ว น่าจะส่งจรวดไปสำรวจอวกาศได้นับสิบลำ
หรืออาจจะนำมาเป็นค่าใช้จ่ายในการเยียวยามนุษยชาติที่กำลังเดือดร้อนทรมานจากความอดอยาก ร้อนหรือหนาว ในหลายมุมของโลกบวมส์ๆ ใบนี้

อย่างไรก็แล้วแต่ การเข้าร่วมการแข่งขันของลูกผู้ชายทั้งหลายในDAKAR
ทั้งผู้ที่อยู่บนอานสองล้อแรงม้าจัด
หรือกุมพวงมาลัยย่ำคันเร่งอยู่เคียงข้างเนวิกเกเตอร์ผ่าเนินทรายนับหมื่นลูก
รวมทั้งผู้สนับสนุนที่ติดตามอยู่หน้ามอนิเตอร์ในรถเซอร์วิสคันยักษ์
ก็คงมีจินตนาการและความฝันอย่างใดอย่างหนึ่ง เกี่ยวกับมหการฝ่าทะเลทรายของมวลมนุษย์ ที่มีต่อเนื่องมากว่า29ปีเข้าไปแล้ว

เมื่อปี05
โลกสูญเสียราชาแห่งท้องทะเลทรายนาม Fabrizio Meoni จากการแข่งขันในstage 5 ของปีนั้น
เป็นการสูญเสียที่ยิ่งใหญ่ของวงการอย่างแท้จริง
Cyril Depress (FR)และ Mark Coma (SPN)แช้มเปี้ยน DAKARหลายสมัย
ยกย่องให้ Meoni เป็นแช้มป์ของแช้มป์ DAKAR ตลอดกาล
ขอเชิญชวนพี่น้องไว้อาลัยให้แก่ ชายผู้ยิ่งใหญ่ชาวอิตาเลียนผู้นี้ หนึ่งนาที นะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Xeww9iDKoDU

ศิลปะการควบคุมรถ ในทะเลทรายว่ายาก
แต่จะยากเท่าศิลปะการบาลานซ์ความสมดุลย์ในชีวิตหรือไม่.. ตอบไม่ได้นิ
พวกเราทุกคนก็คงต้องเพียรกันต่อไป
ระยะทางยังไกล เปิดคันเร่งให้พอดีๆ อย่าแตกอย่ารั่ว อย่าหลงเป็นใช้ได้
ชีวิตมีเรื่องให้ดูแลกันทุกคน
เหลือบตาดูวิวทะเลทรายมั่ง คงจะดีกับการเดินทางไม่น้อย

นักเดินทางจึงกล่าวว่า ทรรศนะคติในการเดินทางต่างหาก กำหนดเวลาและสถานที่ๆจะไปถึง ใช่รอยยางของรถคันใหญ่ข้างหน้า ก็หาไม่

ขออนุญาตไปเผางานต่อณ.บัดนี้ เด้อครับ เด้อ

ปล. หากมีอัพเดทกิจกรรมวันที่1กพ.เข้ามาเมื่อไร จะแจ้งให้ทราบโดยไวนะครับพี่น้อง แล้วเจอกันครับ :)
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...

โพสต์ โดย T.Hardtail » 19 ม.ค. 2009, 14:22

:mrgreen: .....อิอิ

ชอบฮานเขียนลุงติ้นจริงฮิ อ่านเพลินขะหนาด แถมปริศนาธรรมให้ไปขบเคี้ยว (จนป่านนี้ยังคิดมะออกเลยอ่ะ.....มึนตึ๊บ :shock: )

ความรู้ความสามารถ จะเป็นทางการเดินทาง และทัศนคติจะบอกว่าไปได้ไกลแค่ไหน ประสบการ์ณเป็นสิ่งเตือนใจไม่ให้หลงทาง .......แต่......ชัยชนะจะไร้ซึ่งความหมาย หากต้องฉลองชัย.......ว้าเหว่......คนเดียว :roll:

CO2 + 2 H2O + photons → (CH2O)n + H2O + O2 สมการที่สมัยเรียนต้องทำความเข้าจาย แต่ไม่ซับซ้อนยุ่งยากเท่าสมการชีวิต จะการบาลานซ์ความสมดุลย์ในชีวิตหรือไม่.. ตอบให้ว่า ท้าทายที่ต้องสมานฉันท์หลายอย่างทั้ง ความสำเร็จก้าวหน้า ครอบครัว มิตรสหาย ฯลฯ หลากหลายปัจจัย ไร้สูตรสำเร็จ ............สมดุลชีวิตของใครของมัน :)

ใช่ว่าจะsmoothไปซะทุกอย่าง, Yes หรือ No มีเข้ามาเสมอในชีวิต ได้บ้างไม่ได้บ้างของธรรมดา...ซ๊าาา...ทู๊ ;)

โพสต์ โดย ดาบ11ดง » 19 ม.ค. 2009, 18:51

เอิ๊กๆๆๆๆ.... มีแต่คำคม ให้แง่คิด จากทั้งสอง T แห่ง PIT GANGS
:D
ชีวิตเราก็เท่านี้ จะเอาอะไรกันนักกันหนา วันนี้ไม่ได้เป็นไรนา มีวันหน้าหาใหม่ ได้เหมือนเคย
ชีวิตเราก็เท่านี้ จะเอาอะไรกันนักกันหนา วันนี้ไม่ได้เหมือนก่อนมา พอวันหน้าหาใหม่ ดีกว่าเคย
ชีวิตเราก็เท่านี้ จะเอาอะไรกันนักกันหนา วันนี้คิดใหม่ไฉไลนา หวังหนักหนา ต้องดี กว่าเมื่อวาน

เพื่อนๆทุกๆท่านก็คงได้ทราบข่าวกันหมดแล้วว่า...นับจากนี้ พวกเรา ก็จะไม่มีน้องตั๊บ มาเป็นพระเอกให้เราเชียร์ในฐานะนักแข่งในทีมอีกแล้ว...ก็เป็นไปตามครรลองของการแข่งขัน การได้เซ็นสัญญากับทีมใหม่ที่ใหญ่กว่า เพื่อก้าวหน้าในเส้นทางการแข่งขัน ย่อมเป็นผลดีกับน้องตั๊บเป็นการส่วนตัว พวกเรา PIT GANGS ทุกๆคน ขอร่วมยินดีกับความก้าวหน้าในหนนี้ของน้องตั๊บด้วย และขอขอบคุณน้องตั๊บกับสิ่งที่ได้กระทำร่วมกันในรอบ 1 ปีที่ผ่านมามากบ้างน้อยบ้างเท่าที่โอกาสจะอำนวย ที่ทำให้พวกเรามีความสุข กับการเชียร์น้องตั๊บในการแข่งขันในทุกๆสนาม
ต่อไปนี้ พวกเราก็คงทำได้เพียงเชียร์และเป็นกำลังใจให้น้องตั๊บในฐานะน้องที่รู้จักกันและตัวแทนประเทศไทย ให้ก้าวหน้าประสบความสำเร็จยิ่งๆขึ้นไปอีกครับ :D

ส่วนพวกเรา...อิอิ.. :D .ตอนนี้และตอนหน้า...ก็ต้อง...ก้าวต่อไป..และในเวลาอันใกล้นี้..โปรดเตรียมตัว จองวันหยุด เตรียมรถให้พร้อม กับ...ทริป..มัน ฮา ในระดับ 10 ตีนเหยียบ.. :lol: .ทั้ง 2 ล้อ และ 4 ล้อ เพื่อมุ่งหน้าสู่ ดินแดนแห่งขุนเขาและทะเลสาบ แสนสวย ของ...สังขละบุรี.....ในช่วงวันที่ 12-15 กุมภาพันธ์นี้....รายละเอียดต่างๆจะทะยอยแจ้งให้เพื่อนๆได้รับทราบกันเป็นระยะๆครับ.....ดอกไม้แห่งความรักจะบานสะพรั่งเต็มขุนเขา....หรือเปล่าโปรดติดตามไปดูด้วยกัน... :mrgreen:

ตอนนี้..ที่ไปแน่ๆแล้ว...คือ
1. น้า T.HARDCORE
2. น้าดาบ11ดง+น้านุก
3. น้าบาสHARDCORE + น้องขวัญ + หลานKelvin

ไม่มีรถ ไม่มี 2 ล้อไม่ใช่ปัญหา....เพราะมีรถให้เกาะและเส้นทางที่จะไป 4 ล้อก็วิ่งได้ รถเล็กไม่ใช่ปัญหา ..อิอิ(แต่...ต้องทำใจ แบบ..พักน้อย...ออกก่อน....ไปกันแบบ..ฮาๆ) :mrgreen: :D

ใครมี ไอเดียเรื่องที่พัก..ก็ช่วยนำเสนอกันเข้ามานะครับ จะได้รีบติดต่อสอบถามและจับจอง...แต่.เนิ่นๆ ;) :)
(ผม..อยากจะสรุปเรื่องที่พักและจำนวนผู้ร่วมทริปให้เสร็จภายในเดือนนี้นะครับ....)

HEAD UP MAN, A LONG ROAD TO RIDE, COS WE LOVE THE RIDE
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก » 19 ม.ค. 2009, 22:18

สวัสดีครับน้าดาบฯ โกอุ้ม โกต๋อง น้าติ้น น้าโต่ง เป็นยังไงกันบ้างครับ สภาพอากาศที่กรุงเทพคงจะหายหนาวแล้วนะ เมื่อครู่คุยกับศรีภรรยา เธอบอกว่าวันนี้อากาศกลับมาร้อนเหมือนเดิม หลังจากหนาวติดต่อหลายวัน หากเป็นอย่างนี้ที่สนามเรือนแพคงจะมีฝุ่นกระจายฟุ้งทั่วทุ่ง ไลน์ใหม่ที่น้าหม่องฯแอบไปเปิดเพื่อดักนักปั่นขาแรงก็คงเข้ารูปเข้ารอยเร็ววัน น้าดาบฯน้าโอ๋ครับ รบกวนหากน้าฯไปด้วยก็ขอภาพมาชมซักหน่อย ถือว่าให้คนที่อยู่ห่างไกลอย่างผมได้เห็นบ้างเถอะ ไม่ได้ปั่นแต่ขอเห็นภาพให้หายคิดถึง อย่างไลน์คันนา ไลน์ป่าสน ไลน์รอยเท้าควายที่เวลาปั่นผ่านมันสั่นยิกๆๆ.....ๆๆ.........อย่างกับเจ้าเข้า เมื่อคืนนั่งดูภาพในเน็ทที่มีไลน์สวยๆของเมืองนอก ชวนให้นึกถึงสนามเรือนแพที่เคยคลุกฝุ่น

สำหรับทริปสังขละบุรีนั่นก็กระตุกต่อมตาให้ร้อนผ่าวอีกเหมือนกัน ไม่เป็นไรโอกาสข้างหน้ายังมี กลับไปกรุงเทพฯเมื่อไหร่จะพุ่งไปหาทันที คิดถึงเน้อ................

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก » 19 ม.ค. 2009, 23:02

รูปภาพ

น้าดาบฯ น้าติ้น น้าโต่ง ผมเอาของเล่นของพวก DIY มาโชว์ บ่ใช่ของผมนะ เพราะของผมยังไม่เสร็จ ยังอยู่ในขั่นตอน Fine-Tune แต่รูปแบบคล้ายๆกัน เพียงแต่หม้อแปลงของผมมันมี 4 ตัว ส่วนที่เห็นในภาพเขาใช้ 3 ตัว สำหรับเครื่องนี้เป็นของ TentLabs เมืองนอกครับ

รูปภาพ

ส่วนตัวนี้ก้ TentLabs เหมือนกัน แต่ภาคเอาท์พุทใช้หลอดแทนการใช้ชิพไอซี

รูปภาพ

ส่วนเครื่องของผมกำลังหาอุปกรณ์ตัวนี้ มันเป็น Master-Clock ทำหน้าที่ควบคุมสัญญาณดิจิตอล มันให้เที่ยงตรงสูงและค่า Error มากๆ ในบ้านเราหายากเต็มกลืน และหากได้มาแล้วก็ไม่รู้ว่าคุณภาพเสียงจะเป็นยังไง

รูปภาพ

สำหรับตัวนี้อลังการงานสร้าง แต่ไม่เข้าตากรรมการ เพราะอุปกรณ์มากมาย โอกาสที่เกิดการรบกวนมีมากเหมือนกัน แนวทางผมอุปกรณ์ต้องน้อยชิ้นที่สุด และให้อุปกณ์ทุกตัวทำงานเต็มที่...ไม่กั๊ก เปรียบเสมือนเอาคนเก่งๆมารวมกันเป็นทีมเวิร์ค มันดีกว่าเอาคนหลายคนแบ่งหน้าที่กันทำงาน แต่มีคนเก๋งจริงแค่ 3-4 คน แบบนั้นมันทำให้ระบบงานรวนเรได้ง่าย แถมยังอู้งาน อุปกรณ์พวกนี้มีให้เห็นหลายตัวครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

แนวผมต้องแบบนี้ครับ น้อยชิ้นครับ....น้อยชิ้น และต่ออุปกรณ์ถึงกันด้วยขาของมันเอง ใหญ่..สั้น..ขยันส่งเสียง

เอามาให้ดูกันเล่นๆนะ ส่วนเครื่องของผมรอกล้องซักหน่อย วันหลังจะเอามาให้น้าฯชมกันถ้วนทั่วครับ..............

โพสต์ โดย Tong Hellbike » 20 ม.ค. 2009, 08:42

ภาพนี้ กะลังดาวน์ หรือท้ายกะลังกะดก ตอบหน่อย ผกค.ติ่ง
แนบไฟล์

Mee.Hardtail
๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘

โพสต์ โดย Mee.Hardtail » 20 ม.ค. 2009, 09:39

สวัสดีครับ....น้าๆๆๆ รอบวง...

...แอบเข้ามาดูภาพ ฮามๆๆ ของน้าดาบ...แล้วมือไม้คันไปหมด อยากไปปั่นด้วยมากเลย แต่ตอนนี้ เข้าโปรแจคผลิตลูก อยู่ ทางคุณหมอแนะนำอย่าออกกำลังกายหักโหม.....วันที่ 23-24 นี้ก็ต้องลงไปหาดใหญ่ ไปคัดเชื้อแล้ว หลังจากสะสมมาหลายสัปดาห์แล้ว

....น้าหม่อง...น้าไมโล ยังแรงเหมือนเลยนะครับ

....น้าจ่า คิดถึงจัง ผมลงใต้ทุกเดือน แต่ไม่ค่อยมีเวลาแวะไปเยี่ยม ตอรือ ลงไปเหลา เดี๋ยวโทรไปหา ให้มากินข้าวที่รีสอร์ทกันสักมื้อเป็นไง....บ้านเราอยู่ใกล้ๆๆๆกันแค่ 70 โลเอง..

....นั่งดูภาพจาก เพื่อนๆๆๆ พี่ๆๆ ที่ภูเก็ตแล้ว สวยจัง อยากไปตั้งเต้นท์ หลามข้าวกินจัง น้ำใสมากน่าอาบมากเลยครับ...หากมีโอกาสคงต้องขอคำแนะนำที่ที่ให้หน่อยนะครับ

....น้า โอ๋MX ผมทำเบอร์ของน้าหาย ไงช่วยติดต่อกลับหน่อยนะ.

.....น้าติ้นเป็นไงบ้างครับ....

....หำป้อ ช่วงนี้ยังว่างๆๆๆ อยู่เป่า ไปทำงานกันอีกไหม...

.....โอ้ย ทักไม่หมด หายไปนานแต่ในใจยังคิดถึงกันอยู่นะครับ..

....แล้วเจอกันครับ..... :D :D

แนบไฟล์
BMW F800 GS2006  798cc 85hp 7500 rpm(2).jpg
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
[b]BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.

พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/

โพสต์ โดย T.Hardtail » 20 ม.ค. 2009, 10:00

:mrgreen: .... อิอิ

ขอแสดงความยินดีกะน้องตั๊บด้วยนะครับ สำหรับก้าวที่ยิ่งใหญ่ ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆในปีที่ผ่านมา......may the force be with you..... :D

เครื่องเสียงจ่านุ๊กเนี่ยมันป๊าด!ซู๊ดๆ (เจ๋งสุดๆ.....สำหรับท่านที่มะค่อยข้าวจัยภาษาวิบัติวัยสะรุ่น) พร้อมออกงานได้เมื่อไหร่จะขอแลกซื้อลิขสิทธิ์ด้วยเบียร์2ขวด เอาไปลงกล่องหรูๆหลอกขายพวกรสนิยมสูง-รายได้ต่ำ แต่เจือกrequest เครื่องเสียงคุณภาพระดับเทพ...... :lol:

โกต๋อง....ซำบายดีบ๋อ วันก่อนเจอกัน ไม่พูดไม่จา รู้แต่ว่าเน่าสนิท..... :lol:

จองตั๋วไปทริปน้าดาบฯด้วยครับ ไปคนเดียว...หัวเดียวกระโจ้เผี่ยว...ไม่มีผู้ติดตามครับ.... :mrgreen:

ยินดีกะอีตาไมโลด้วย ที่ในที่สุดก็ได้ สีขาว มาครอบครอง บอกแล้วว่ารุ่นนี้หายาก เจอต้องรีบเก็บ....ว่างๆเอามาอวดกันบ้างนะยะ และอย่ามัวแต่เห่อของใหม่ มาช่วยกันโพสเรียกเรตติ้งหน่อยเฟ้ย .....:x

โพสต์ โดย หม่องวันวีล » 20 ม.ค. 2009, 10:53

ตอกบัตรครับ
-สบายดีครับพี่อุ้งแล้วพี่ๆเพื่อนๆชาวภูเก็ตเป็นไงกันบ้างครับ...คงสบายดีกันทุกคนนะครับ

-น้าหมีเป็นไงบ้าง แอบหลบไปผลิตทารกอย่างเดียวเลยนะ..รีบๆหน่อยนะครับจะได้ตามเพื่อนๆทัน

-จ่านุ๊กซ้อมบ้างหรือเปล่าหรือว่ามัวแต่ทำโปรเจคเครื่องเสียงส่งออกอย่างเดียวจ๊ะ...ผมก็จบอิเลคฯมาแต่ตอนนี้คืนอาจารย์ไปหมดแล้วไม่เคยเก็บเอาไว้เลย

-ตอบโกต๋อง..ตรงนี้จำไม่ได้จริงๆครับ แต่ดูอาการแล้วหาได้มีอาการตื่นตระหนกแต่ไร ถ้าเป็นคนอื่นก็คงจะแต๋วแตกไปแล้วหล่ะ และอีกอย่างหนึ่งทีจำได้คือผมแอบไปล้มอีกที่หนึ่งไม่ใช่ตรงนี้แน่นอน...คอนเฟิร์ม

-ส่วนเรื่องทริปสองล้อท่องเที่ยวเมืองสังขละของน้าดาบ ตรวจเช็คความพร้อมหลายๆอย่างแล้ว...ไปไม่ได้จริงๆ แงๆๆๆ

-เมื่อวานได้ทำการวัดระยะทางในสนามเรือนแพที่เพิ่มไลด์เข้าไปใหม่แล้ว(ไม่รวมในป่ากระถิน)ได้ระยะทาง 4.45 กม.(ตอนที่ทดสอบจับเวลา 4.00กม.)และได้แอบต่อไลด์เพิ่ม(เป็นครั้งสุดท้ายแล้ว)อีกนิดหน่อย คาดว่าวันเสาร์-อาทิตย์นี้ได้ปั่นกันเต็มรูปแบบเสียที แล้วจะเอารูปสนามมายั่วจ่านุ๊กให้น้ำลายย้อยเล่นๆ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ » 20 ม.ค. 2009, 11:25

สวัสดีครับน้าทั้งหลาย

เข้าเรียนเมื่อวาน เจอนังหมวยรุ่นหลานเรียกน้าเข้าไปจริงๆ เล่นเอาเข่าอ่อน เรียนเกือบไม่รู้เรื่อง
นังนี่หนิ... วอนซะร้าววว :evil:

จ่านุ๊ก : ว่าแต่เครื่องจ่านุ๊กนี่ ถ้าใช้ดูแผ่นซ้อมคงใสแจ๋วไปเลยใช่ปะ
ถ้าเสร็จแล้ว ขอไปลองหน่อยนะ หน้าตามันเก๋าโจ๋ได้ใจจริงๆ
รีบเลยนะจ่านะ เครื่องที่บ้านเจ๊งกาบ๊งไปนานแล้ว ส่วนไอ้ clock เนี่ยมันหาไม่ได้เลยเหรอครับน้าจ่า
เคยได้ยินว่าทาง ออดิโอคอนฯ ก็หาแทบพลิกแผ่นดินเหมือนกัน แฟน x-cd ก็เลยต้องรอกันต่อไป

น้า T.HARDTAIL : เอ่อ.. เขียนเองก็ยังงงๆอยู่เนี่ย สงสัยน้ำในหูไม่ค่อยเท่ากันอ่ะน้า

น้าหมี : บายดีจ้า บายดี ว่าแต่น้าหมีต้องพาใครไปคัดตัวเหรอจ๊ะน้า อย่างไรก็แล้วแต่ ขอให้ได้ คนดี สมใจนะครับ
ไปขี่รถเล่นด้วยกันนะน้าหมี ;)

อีไมโล : ไปสอยมาแล้วเหรอ เอาไปเทสต์แถวไหนดี ถ้าไปรัชดาฯรึสยาม ฝากถ่ายคลิปมาดูด้วยนะ :lol:

แล้วเจอกันครับ
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...

โพสต์ โดย Tong Hellbike » 20 ม.ค. 2009, 11:42

หวัดดี คร๊าบบบบ ท่านโปรโต่ง....

โกต๋อง....ซำบายดีบ๋อ วันก่อนเจอกัน ไม่พูดไม่จา รู้แต่ว่าเน่าสนิท.....

เน่าจริงๆ นั่นแหละ กะลังเซ็งจิ๋มอยู่เลยนิ เลยไม่ได้คุยอะไรกันเลย

...เซ็งจิ๋ม...
น่าสนจายมั๊ย....

โพสต์ โดย ดาบ11ดง » 20 ม.ค. 2009, 12:03

สวัสดีครับจ่านุ๊กและน้าๆชาวภูเก็ตทุกๆท่าน รวมทั้งน้าๆแถวๆนี้ด้วย :D

เห็นเครื่องเสียงที่จ่านุ๊กเอามาโชว์ไว้..แหม..นึกว่าเสร็จแล้ว ทำไมถึงได้งามหยดอย่างนี้.. ;) :D ถ้าเสร็จแล้วต้องเอากลับมาฟังกันหน่อยนะครับ..อย่าลืมล่ะ..

รอบนี้มีรูปเล็กๆน้อยๆจากที่พวกเราไปร่วมงานแข่งที่จอมบึง ราชบุรีมาฝากกัน :D มีแต่รูปตอนแข่งนะ..เพราะงานนี้ตอนกินข้าว ตอนชุมนุมสุมหัว ไม่ได้ถ่ายไว้เลย..มันเครียด..อิอิ..และ ไม่มีฉากเข้าตีหัวเมืองตะนาวศรีด้วย..เอิ๊กๆๆๆ :lol:

โพสต์ โดย ดาบ11ดง » 20 ม.ค. 2009, 12:05

กว่าจะรู้ตัวว่าเค้าปล่อยตัวกันแล้ว..เดินไปหน้าเส้น..น้าหม่องเราปล่อยออกไปแย้ว..เลยได้แต่ อ.เสรี มาเป็นแบบที่หน้าเส้นแทน.. :mrgreen:
แนบไฟล์
Resize of IMG_8243.JPG