พระรามสี่ เชิญทางนี้ครับพี่น้องประจำเดือนตุลาคม2553

Moderator: narongrama4, โกโร่

Re: พระรามสี่ เชิญทางนี้ครับพี่น้องประจำเดือนตุลาคม2553

โพสต์ โดย โกโร่ » 15 ต.ค. 2010, 16:24

เงียบกันเลย สงสัยเหนื่อยจากงานครบรอบ สลบกันยังไม่ฟื้น

ยังไงก็พักผ่อนรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ทำงานกันหนักๆทุกคน
โดยเฉพาะพี่ณรงค์ พี่ต่ายและครอบครัว พี่ออฟและครอบครัว พี่เอก พี่แดง พี่สมมาตร ปืน พี่เล็ก พี่เจี๊ยบ พี่หนุ่มพี่ผา และอีกหลายๆท่านที่ทำให้งานสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนมากๆครับ :D

ว่าแต่คนอื่นหาย เราเองก็หายไปเหมือนกัน งานเยอะ กับซ้อมเยอะครับ :cry:
วันอังคารหน้า ผมจะไปแข่งงานทัวร์ออฟลานนา งานนี้ไปร่วมแข่งกับทีมรามอินทรา แต่ยังหวังให้เพื่อนๆพระราม 4 ช่วยเชียร์ด้วยนะครับ :mrgreen:
กลับมา อยากจะได้ซ้อมกับขาแรงๆพระราม 4 ทุกท่านอีกนะครับ

Re: พระรามสี่ เชิญทางนี้ครับพี่น้องประจำเดือนตุลาคม2553

โพสต์ โดย ekkrama4 » 17 ต.ค. 2010, 17:59

ส่งใจไปเชียร์โก่โร่ครับ ขอให้ได้ถ้วยติดไม้ติดมือกลับมานะครับ สู้ๆ :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย bank gi » 17 ต.ค. 2010, 18:57

~!ส่งใจไปซ้อมฝากยายไปแข่ง ชีพจรเต้นแรง เชียร์คนเก่งคุณยาย!~
เฮ้ยยยย ผิดๆ :lol: :roll: ~!ส่งใจไปซ้อมฝากใจไปแข่ง ชีพจรเต้นแรง เชียร์คนเก่งพระรามสี่!~ :mrgreen: :geek:
~!@พริตตี้...มีไว้ให้พุ่งชน@!~
~!@แรงแบบ...พอเพียง@!~
~!@รักพระรามสี่เสมอ...ไม่เจอก็คิดถึง@!~

โพสต์ โดย น้องปืน » 18 ต.ค. 2010, 12:13

เอาคำพูด พี่เอก+พี่แบงค์ แล้วกันครับ
ปั่นมันเข้าไป เพื่อสุขภาพ และความสามารถของตัวเอง

โพสต์ โดย narongrama4 » 18 ต.ค. 2010, 14:13

...เอาใจช่วยอีกคน อย่าลากให้มากนักนะโกโร่ดูพี่ๆเขาไปก่อนถ้าพี่ๆเริ่มหมดเมื่อไหร่ค่อยสวน :lol: :lol:
อย่าลืมทำงานเป็นทีมละ ทั้งก่อนปั่นขณะปั่นและหลังปั่น :lol: :roll:

โพสต์ โดย อ.ประวิทย์ แสงสว่าง » 19 ต.ค. 2010, 22:12

ไม่มีใครจริงใจกับเราในการแข่งขัน เล่ห์เหลี่ยมต้องแพรวพราว แข็งแกร่ง ใจวัดใจ ไม่ต้องเกิดความสงสาร คู่แข่งขันอ่อนล้าต้องรีบทุบ อย่าปั่นเอาคำชมว่าเก่ง แรงแล้วก็ไม่ชนะ ขอให้โกโร่ประสบความสำเร็จกลับมา โชคดี

โพสต์ โดย หนุ่ม » 20 ต.ค. 2010, 02:16

อ.ประวิทย์ แสงสว่าง เขียน:ไม่มีใครจริงใจกับเราในการแข่งขัน เล่ห์เหลี่ยมต้องแพรวพราว แข็งแกร่ง ใจวัดใจ ไม่ต้องเกิดความสงสาร คู่แข่งขันอ่อนล้าต้องรีบทุบ อย่าปั่นเอาคำชมว่าเก่ง แรงแล้วก็ไม่ชนะ ขอให้โกโร่ประสบความสำเร็จกลับมา โชคดี

ข้อความของอาจารย์สั้นๆ แต่มีประโยขน์มากๆ

ผมว่ามีข้อนึงมีประโยขน์ในการแข่งขันมาก คือทำตัวหน้ามึน(น้อยกว่าหน้าด้านนิดนึง) ใครจะลากก็ลากไป เกาะมันอย่างเดียว
กระชากหนีเราก็เกาะได้ ถ้าให้ช่วยลากก็บอกว่า ไมไหวแล้ว ตะคริวมา ขึ้นลากคงไม่ไหว แค่ตามยังทรมาณเลย :lol:
คิดว่ามันคงไม่งามเท่าไร :D
แต่ถ้าเรายังพอมีแรงที่จะช่วยลากหนีกลุ่ม หรือช่วยไล่กลุ่มนำบ้าง แบบนี้นอกจากได้รางวัลแล้ว ยังได้ใจเพื่อนๆอีกมากมายหลายกอง

โพสต์ โดย น้องปืน » 20 ต.ค. 2010, 08:42

โอโหพี่หนุ่ม ไปใหนมา มาลงกระทู้ตอนตี 2 นะครับ :lol: :lol:
ปั่นมันเข้าไป เพื่อสุขภาพ และความสามารถของตัวเอง

โพสต์ โดย bank gi » 20 ต.ค. 2010, 09:33

น้องปืน เขียน:โอโหพี่หนุ่ม ไปใหนมา มาลงกระทู้ตอนตี 2 นะครับ :lol: :lol:

ดูจากเวลาแล้ว คาดการว่า ร้านปิดตอนตี2 พึ่งกลับมาถึงบ้าน ทำเนียนเล่นคอม กลบเกลือน :D :mrgreen:
ถูก-ผิด ยังไงก็โทษทีพี่หนุ่ม อิอิ:D :D
~!@พริตตี้...มีไว้ให้พุ่งชน@!~
~!@รักพระรามสี่เสมอ...ไม่เจอก็คิดถึง@!~

โพสต์ โดย mr.t » 20 ต.ค. 2010, 12:40

ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครปฐมร่วมกับ บริษัทสินมั่นคงประกันภัย ขอเชิญชวนเพื่อนๆนักปั่น ร่วมโครงการการกุศล “ปั่นใจให้น้อง” โดยนำรายได้ที่ได้รับบริจาคจากลูกค้าประกันภัย ไปมอบให้น้องผู้ด้อยโอกาศ โดยสตาร์ทออกจากลานหน้าพระร่วง นครปฐม-บ้านโป่ง-นครปฐม รวมระยะทางไปกลับ 55 ก.ม. งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่าย มีของแจก เสื้อเนื้อผ้าอย่างดี-เหรียนรางวัลที่ระลึก-อาหารเลิศรสของนครปฐม ฟรี ทั้งมื้อเช้าและเที่ยง รับจำนวนจำกัด 200 ท่าน รีบจองด่วน
สอบถามได้ที่ ธวัชชัย เอกธุระประคัลภ์ (Mr.t) 081-8430155

โพสต์ โดย narongrama4 » 20 ต.ค. 2010, 13:59

...วันที่24เพื่อนๆว่างและไม่ว่างขอเชิญต้อนรับเพื่อนๆจากมหาสารคามกันหน่อยนะครับผ่านหลังบ้านพอดี ปั่นไปส่งที่ร.พ.ศิริราชแล้วปั่นกลับ ตามลิ๊งนี้เลยครับhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=252501&start=0

โพสต์ โดย ekkrama4 » 20 ต.ค. 2010, 19:45

สุดยอดเลยครับอาจารย์ จะเก็บไว้ใช้ครับ แข่งมามีแต่โดนเค้าทุบ
สำหรับพี่แกสุดยอดด้านทางเรียบอยู่แล้ว กว่าจะได้ข้อนี้มาก็ได้รับคำชมมาหลายสนามแล้ว
จนตอนหลังแกไม่เอาคำชมแล้ว ขี่เน้นถ้วยอย่างเดียว :lol: :lol: :lol:
เดือนหน้าครับขาโหดห้ามพลาดครับ แอดเวนเจอร์ ที่หนองจอกครับ 13 พ.ย ครับ
ตอนนี้ได้คู่คร่าวๆ แล้วดังนี้ครับ
ตัวผมเองคู่กับหนุ่มเกาหลีครับ เจ้าปาร์คเองครับ ไม่รู้ว่าสนามหน้าต้องหาคู่ใหม่อีกหรือปล่าว
คู่ต่อมา เฮียเม้งคู่กับอาจารย์เจี๊ยบ คู่นี้น่ามีลุ้นที่ 1 ถ้าไม่วอดซะก่อน
คู่ต่อมาลงเล่นแบบขำๆ แต่มีลุ้นเหมือนกันครับ พี่รงค์ คู่กับพี่พีระ ลงเล่นรุ่น 100 ปี
ยังมีอีกครับ คู่นี้ขอมาล้างตาที่เมืองกาญหน่อยครับ โกโร่คู่กับกิต ไม่รู้เที่ยวนี้จะแต๋วแตกฤาปล่าว
ส่วนเสี่ยแดงกำลังส่งเทียบเชิญบั๊ดดี้อยู่ครับ รับรองสูสีกัน
ส่วนโค๊ชเล็กบอกไม่ต้องห่วงแก เพราะระดับแกแล้วมีแต่คนอยากจะคู่ด้วยครับ
มีใครสนใจจะลงเล่นเพิ่มเติมก็บอกได้นะครับ สนามนี้จะโหดน้อยที่สุดครับ
ถ้าไม่แข่งจะตามมาเชียร์ก็ได้นะครับไม่ว่ากันครับ :lol: :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย bank gi » 20 ต.ค. 2010, 22:15

คู่นี้ขอมาล้างตาที่เมืองกาญหน่อยครับ โกโร่คู่กับกิต ไม่รู้เที่ยวนี้จะแต๋วแตกฤาปล่าว

ใครแต๋วแตกครับ :lol:

โพสต์ โดย narongrama4 » 21 ต.ค. 2010, 07:48

bank gi เขียน:คู่นี้ขอมาล้างตาที่เมืองกาญหน่อยครับ โกโร่คู่กับกิต ไม่รู้เที่ยวนี้จะแต๋วแตกฤาปล่าว

...หยากรู้จริงป่าว...bank ..มารอหน้าเส้นดิจะรู้ :lol: :lol:

โพสต์ โดย bank gi » 21 ต.ค. 2010, 13:10

narongrama4 เขียน:
bank gi เขียน:คู่นี้ขอมาล้างตาที่เมืองกาญหน่อยครับ โกโร่คู่กับกิต ไม่รู้เที่ยวนี้จะแต๋วแตกฤาปล่าว

...หยากรู้จริงป่าว...bank ..มารอหน้าเส้นดิจะรู้ :lol: :lol:

ไม่เอาครับ ผมกลัว :lol: