๒๗ มกราคม ๕๕ CMBKK ปั่นกันเถอะเรา ครั้งที่ ๕๔ "ไปสถานที่เกิดเหตุตบบ้องหู"

Moderator: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

๒๗ มกราคม ๕๕ CMBKK ปั่นกันเถอะเรา ครั้งที่ ๕๔ "ไปสถานที่เกิดเหตุตบบ้องหู"

โพสต์ โดย น้าเป็ด... » 16 ม.ค. 2012, 21:47

อนุสนธิจาก C7 โมโหที่ถูกเจ้าหน้าที่สนามบินขอแสกนร่างกาย จึงตบบ้องหูผั๊วะผั๊วะเข้าสองสามที จนป่านนี้หูไม่รู้หูใครจะอื้อมากกว่ากัน

นัดกันคืนวันศุกร์ที่๒๗มกราคม ๒๕๕๕
ที่หน้าหอศิลปและวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร
เวลา ทุ่มครึ่ง เหมียนเดิม ครับ

เส้นทางขอหูหายอื้อก่อนนะครับ
ปู๊นปู๊น

Re: CMBKK ปั่นกันเถอะเรา ครั้งที่ ๕๔ "ไปสถานที่เกิดเหตุตบบ้องหู"

โพสต์ โดย veenono » 17 ม.ค. 2012, 12:14

ขอไปดูสถานที่ถ่ายทำคลิ๊บแอร์ฯแทน....ได้มั๊ยครับ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ

Re: CMBKK ปั่นกันเถอะเรา ครั้งที่ ๕๔ "ไปสถานที่เกิดเหตุตบบ้องหู"

โพสต์ โดย น้าเป็ด... » 17 ม.ค. 2012, 16:10

veenono เขียน:ขอไปดูสถานที่ถ่ายทำคลิ๊บแอร์ฯแทน....ได้มั๊ยครับ

เอางั้นเหรอ เจอสาวสวยมาตาวีหมดแรงก่อนนะสิ

Re: ๒๗ มกราคม ๕๕ CMBKK ปั่นกันเถอะเรา ครั้งที่ ๕๔ "ไปสถานที่เกิดเหตุตบบ้องหู"

โพสต์ โดย chatdy » 20 ม.ค. 2012, 13:21

ไปเจอคลิปนี้มา ของกลุ่ม BikeCycle เส้นทางปั่นไปสุวรรณภูมิ น่าสนใจดีลองดูกันครับ

เยี่ยมบ้าน cool 70
http://www.cool70.com

โพสต์ โดย ravinjun » 23 ม.ค. 2012, 20:32

βlue$ushi™ เขียน:ครับ ป๊าน ป๊านนน

ครับ ปี๊น ปี๊นนน

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 23 ม.ค. 2012, 21:43

ravinjun เขียน:
βlue$ushi™ เขียน:ครับ ป๊าน ป๊านนน

ครับ ปี๊น ปี๊นนน

หาบ้านเจอแล้วเนอะ :lol: :lol: :lol:

ภาพประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
083970โหลโหลโหล

Re: ๒๗ มกราคม ๕๕ CMBKK ปั่นกันเถอะเรา ครั้งที่ ๕๔ "ไปสถานที่เกิดเหตุตบบ้องหู"

โพสต์ โดย Dhandranunda » 25 ม.ค. 2012, 18:38

อยากไปแต่ไปไม่ได้อ่ะ
ผมยังรอจักรยานใหม่อยู่ครับ นัดไปรับสิ้นเดือน
ขวด

The Power Of Slow Ride

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 26 ม.ค. 2012, 09:30

Dhandranunda เขียน:อยากไปแต่ไปไม่ได้อ่ะ
ผมยังรอจักรยานใหม่อยู่ครับ นัดไปรับสิ้นเดือน

ไม่ลองซ่อมดูเหรอครับ...น่าเสียดายนะ

โพสต์ โดย น้าเป็ด... » 26 ม.ค. 2012, 16:46

สันติภาพ เเว่นเเก้ว เขียน:ไปปั่นครั้งนี้ กรุณาเเนบไม้หน้าสาม ไปด้วยเผื่อเจอตบบ้องหู :lol: :lol:

หึหึ เอาจริงเหรอ ...เดี๋ยวเกิดมีสวน เพราะเราไม่มีสัก C ๕๕๕

รูปภาพ

เส้นทางคร่าวคร่าว
จากหน้าหอศิปล์ ไป๔แยกราชเทวี ตรงนี้เลี้ยวขวาไปประตูน้ำไม่ได้ ให้ใช้วิธีลักไก่แบบมอเตอร์ไซค์ ไปตรงชิดเข้าซ้ายไปรอไฟแดงด้านซ้ายมือก่อน พอไฟเขียวแล้วตรงไปประตูน้ำ จากนั้นไปตามเส้นที่เอามาวางไว้ตามภาพ

ถ้าเป็นกลางวันมีจุดน่าสนใจมากน่าแวะเที่ยว แต่เป็นกลางคืนไม่อยากพาไปที่ศาลแม่นาคพระโขนง อิอิ กลัวแม่นาคจะตามมาปั่นจักรยานด้วย

แล้วยังมีย้วยออกไปปากทางอ่อนนุช อันนี้กะว่าจะไปพักขาที่ตรงข้ามโลตัส สุขุมวิท ๕๐ มีเปิดร้านคนเดินเพียบ เพื่อใครเปลี่ยนใจไม่ไปต่อ ก็กลับบ้านก่อนได้ แต่ไม่จ๊อบตอนจบปิดทริปให้ อิอิ เขี้ยวจัง

อย่างไรก็ตามเส้นทางอาจจะเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสม เนื่องจากเรามีผู้ร่วมปั่นหลากหลาย ขออนุญาตเช็คกันก่อนล้อหมุนอีกทีครับ
ปู๊นปู๊น

โพสต์ โดย น้าเป็ด... » 26 ม.ค. 2012, 18:46

ขออนุญาตเส้นทางช่วงปลายเป็นแนวนี้ครับ เข้ามอเตอร์เวย์

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ » 27 ม.ค. 2012, 12:38

เดี๋ยวตามไป. ถ้าฝนไม่ตก แหะๆ :mrgreen:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..