(ชวนปั่น)CMBKK 6 มค.56 จากสะพานพุทธสู่ดอนหวายด้วยเส้นทางไม่ธรรมดา

Moderator: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

Re: (ชวนปั่น)CMBKK 6 มค.56 จากสะพานพุทธสู่ดอนหวายด้วยเส้นทางไม่ธรรมดา

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 03 ม.ค. 2013, 16:21

pookhem เขียน:เส้นทางน่าสนใจครับ :mrgreen:

Tandem มีเสียวครับ :lol: :lol: :lol:

Re: (ชวนปั่น)CMBKK 6 มค.56 จากสะพานพุทธสู่ดอนหวายด้วยเส้นทางไม่ธรรมดา

โพสต์ โดย GT2008 » 03 ม.ค. 2013, 17:46

แอ๊ะแฮ่ม..... :D

ยังล้อหมุน 8.00 น. ณ ใต้สะพานพุทธฝั่งธนฯ เหมียนเดิมรึป่าวครับ :?:

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 03 ม.ค. 2013, 18:28

GT2008 เขียน:แอ๊ะแฮ่ม..... :D

ยังล้อหมุน 8.00 น. ณ ใต้สะพานพุทธฝั่งธนฯ เหมียนเดิมรึป่าวครับ :?:

เหมียนเดิมครับ...เลือกได้สองจุดครับผม :mrgreen:
ออกจากสวนรถไฟ ก็จะไปเจอกันที่ วัดสะพาน ครับ

โพสต์ โดย pookhem » 03 ม.ค. 2013, 18:28

βlue$ushi™ เขียน:
pookhem เขียน:เส้นทางน่าสนใจครับ :mrgreen:

Tandem มีเสียวครับ :lol: :lol: :lol:

เห็นเส้นทางแล้วครับ คิดว่าจะหนีสาวๆไป เอาดาฮอนล้อ 14 นิ้วไป 2 คัน ถ้าดูแล้วปั่นตามไม่ทัน ก็ยกขึ้นรถเมล์กลับบ้าน
tandem ไม่กลัวทางปูนครับ กลัวแบกขึ้นสะพานมากกว่า

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 03 ม.ค. 2013, 19:01

pookhem เขียน:
βlue$ushi™ เขียน:

เห็นเส้นทางแล้วครับ คิดว่าจะหนีสาวๆไป เอาดาฮอนล้อ 14 นิ้วไป 2 คัน ถ้าดูแล้วปั่นตามไม่ทัน ก็ยกขึ้นรถเมล์กลับบ้าน
tandem ไม่กลัวทางปูนครับ กลัวแบกขึ้นสะพานมากกว่า

เรื่องไม่ทัน ไม่ต้องห่วงครับ...ปั่นในสวน ไปได้ไม่เร็วอยู่แล้วครับ ไงก็รอกันครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย devillove » 03 ม.ค. 2013, 19:20

สวัสดีครับพี่เสือβlue$ushi™ ผมมังกร_ม่วงเอง :lol:

โพสต์ โดย shutter923 » 03 ม.ค. 2013, 20:20

กลัวปั่นพุ่งลงน้ำ เสียวจังไม่มีขอบกั้นเลย
เพิ่งเริ่มปั่นค่ะยังไม่มีกลุ่มเลย ตอนนี้ใช้ java auto 14 นิ้ว แบกขึ้นรถไฟแล้วปั่นต่อไปทำงานอย่างเดียว
อยากปั่นไปเป็นทริปแบบนี้บ้างจัง แต่ติดที่รถมันเล็กกลัวจะไปเป็นตัวถ่วง
แต่ถ้าไม่ถ่วงอาจจะขอไปด้วยสักคันน่ะค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

โพสต์ โดย olala » 04 ม.ค. 2013, 02:01

ล้อหมุน 8.00 น. ณ ใต้สะพานพุทธฝั่งธนฯ ขออนุญาตไปด้วยนะครับบ
:)..."Life is like a bicycle: to keep your balance you must keep on moveing" ชีวิตก็เหมือนการปั่นจักรยาน จะรักษาสมดุลได้ด้วยการเคลื่อนที่ไปข้างหน้า...:)

โพสต์ โดย ThaiNCC » 04 ม.ค. 2013, 05:16

TANDEM ใช้ไม่ได้ครับเพราะจะเลี้ยวไม่ได้ และแบกขึ้นสะพานลอยลำบาก

โพสต์ โดย pookhem » 04 ม.ค. 2013, 10:02

ThaiNCC เขียน:TANDEM ใช้ไม่ได้ครับเพราะจะเลี้ยวไม่ได้ และแบกขึ้นสะพานลอยลำบาก

ไม่เอาไปแน่ๆ ครับ จะเอา 14 นิ้วไป เพราะแค่เสากั้นตรงสะพานพุทธ ก็ยกเหนื่อยแล้ว ไปเจอสะพานลอยตรงถนนกาญจณาภิเษก
ที่แคบ จักรยานธรรมดายังแบกลำบากเลยครับ ส่วนสะพานลอย Season Change TANDEM ปั่นได้สะบายๆ ครับ ถ้าเอา 14 นิ้วไป
แบกจักรยานแล้ววิ่งขึ้นสะพานน่าจะสบายกว่าปั่นขึ้นไป

ตั้งแต่ปั่นมาตรงนี้เลี้ยวยากสุดแล้วครับ เลี้ยวเจอกำแพงแล้วขึ้นสะพานเลย
รูปภาพ
เสาอันนี้ก็ไม่ไหว กันมอเตอร์ไซด์ แต่จักรยานยังผ่านยาก ยกเสร็จแล้วไม่อยากปั่นต่อเลย

โพสต์ โดย woodyvuth » 04 ม.ค. 2013, 11:20

เห็นรูปแล้ว...เอามินิ 20 นิ้ว ไปดีก่า...อิอิ ;)
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

โพสต์ โดย DIZZZY » 04 ม.ค. 2013, 13:41

ช่วยชี้จุดนัดพบเชิงสะพานพุทธให้ชัดเจนด้วยครับ ขอบคุณครับ :D .

โพสต์ โดย Maevy » 04 ม.ค. 2013, 17:57

น่าไปอ่ะค่ะ แต่กลัวไปเป็นภาระ ><
ปวดก้น แต่ไม่ปวดใจ

โพสต์ โดย Chews » 04 ม.ค. 2013, 18:17

มีใครไป แล้วอยู่แถวๆ พระประแดงเปล่าครับ จะได้ขอร่วมทางไปด้วยคน

ที่นัดเจอคือใต้สะพานพุทธฝั่งแยกบ้านแขก เหรอครับ แถวๆ สนามบอล ตะกร้อ รึเปล่า
ไปทันเปล่าไม่รู้อยู่เจดีย์แน่ะ :D แต่อยากไปชอบทริปปั่นไม่เร็ว