(สรุปทริป) CMBKK อาทิตย์ 10 มีค.56 ลุยสวน เช้าบางเขน-เย็นบางกรวย

Moderator: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

Re: (ชวนปั่น) CMBKK อาทิตย์ 10 มีค.56 ลุยสวน เช้าบางเขน-เย็นบางกรวย

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 02 มี.ค. 2013, 08:42

ได้มาแล้วคร้าบ....ลูกสาวซื้อมาให้ เคยเห็นแต่ในเว็บเพิ่งได้สัมผัสของจริงก็วันนี้แหละ BANGKOK BIKE MAP ดีครับ เอาไว้เป็นคู่มือ ราคา 80 บาท
แนบไฟล์

Re: (ชวนปั่น) CMBKK อาทิตย์ 10 มีค.56 ลุยสวน เช้าบางเขน-เย็นบางกรวย

โพสต์ โดย vyruz » 03 มี.ค. 2013, 16:16

เสือหมอบกะรถพับจะพอลุยไหวไหมครับ

โพสต์ โดย woodyvuth » 04 มี.ค. 2013, 05:30

vyruz เขียน:เสือหมอบกะรถพับจะพอลุยไหวไหมครับ

คิดว่าถ้าเอาไป คงไม่สนุกน่ะครับ..เพราะเป็นทางกรวด และสภาพถนนไม่อาจคาดเดาได้ครับ ;)
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

โพสต์ โดย ThaiNCC » 04 มี.ค. 2013, 05:32

vyruz เขียน:เสือหมอบกะรถพับจะพอลุยไหวไหมครับ

พอไปได้ครับ ไปครั้งล่าสุดผมใช้ล้อ 700-32 C ไม่เป็นไรครับ

โพสต์ โดย ThaiNCC » 04 มี.ค. 2013, 06:05

ลองใช้รถแบบนี้ดูซีครับ แข็งแรงดีนะ ไปเจอในเว็บ 9gag
แนบไฟล์

โพสต์ โดย woodyvuth » 04 มี.ค. 2013, 06:08

กลัวบาดทะยักกินน่ะ...อิอิ ไม่งั้นก็เป็นตะคริวตั้งแต่จับแฮนด์ !! :lol:
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

โพสต์ โดย TorukMakto » 04 มี.ค. 2013, 10:22

ใช้เวลาตลอดทริป กี่ชั่วโมงครับ เผื่อแม่บ้านอยากไปเดินสวนจตุจักรรอ จะได้กะถูก

โพสต์ โดย olala » 06 มี.ค. 2013, 02:10

ขอไปด้วยครับ แล้วเพื่อนๆฝั่งธนฯมีใครไปบ้างบอกจุดนัดพบมาเลยจะได้ปั่นไปพร้อมๆกัน(ไปไม่ถูกครับ) และก็ขอรายละเอียดสวนรถไฟบริเวณรูปปั้นเด็กขี่จักรยานอยู่ส่วนไหนของสวนรถไฟครับ.
:)..."Life is like a bicycle: to keep your balance you must keep on moveing" ชีวิตก็เหมือนการปั่นจักรยาน จะรักษาสมดุลได้ด้วยการเคลื่อนที่ไปข้างหน้า...:)

โพสต์ โดย woodyvuth » 06 มี.ค. 2013, 04:54

olala เขียน:ขอไปด้วยครับ แล้วเพื่อนๆฝั่งธนฯมีใครไปบ้างบอกจุดนัดพบมาเลยจะได้ปั่นไปพร้อมๆกัน(ไปไม่ถูกครับ) และก็ขอรายละเอียดสวนรถไฟบริเวณรูปปั้นเด็กขี่จักรยานอยู่ส่วนไหนของสวนรถไฟครับ.

ขออนุญาติตอบแทนทีมงานนะครับ รูปปั้นเด็กปั่นจักรยาน อยู่ใกล้ๆประตูเข้าสวนรถไฟ ด้านที่จอดรถ ที่มีร้านค้าเยอะๆครับ(เข้าจากวิภาวดี ด้านตึก ปตท)
แนบไฟล์
สวนรถไฟ map1.jpg

โพสต์ โดย hs8sab » 06 มี.ค. 2013, 10:03

ตามไปด้วย2คน ถ้ารถอัพเสร็จทัน ตามไปด้วย! :D

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 06 มี.ค. 2013, 20:46

แจ้งน้าเป็ดไปหลายวันแล้ว ว่าทริปนี้เราน่าจะไปดูเรือหนังสือกัน...แต่น้าเป็ดลืมบอกเฮียสมชาย

เดิมผมติดงานวันที่ ๙ เลยจะไปดูเรือวันที่ ๑๐....แต่ตอนนี้ว่างวันที่ ๙ แล้ว...ถ้าไปดูเรือได้วันที่ ๙ ก็จะไปลุยสวนด้วยครับ

โพสต์ โดย olala » 07 มี.ค. 2013, 03:16

woodyvuth เขียน:
olala เขียน:ขอไปด้วยครับ แล้วเพื่อนๆฝั่งธนฯมีใครไปบ้างบอกจุดนัดพบมาเลยจะได้ปั่นไปพร้อมๆกัน(ไปไม่ถูกครับ) และก็ขอรายละเอียดสวนรถไฟบริเวณรูปปั้นเด็กขี่จักรยานอยู่ส่วนไหนของสวนรถไฟครับ.

ขออนุญาติตอบแทนทีมงานนะครับ รูปปั้นเด็กปั่นจักรยาน อยู่ใกล้ๆประตูเข้าสวนรถไฟ ด้านที่จอดรถ ที่มีร้านค้าเยอะๆครับ(เข้าจากวิภาวดี ด้านตึก ปตท)

ขอบคุณครับ วันอาทิตย์พบกันครับ
:)..."Life is like a bicycle: to keep your balance you must keep on moveing" ชีวิตก็เหมือนการปั่นจักรยาน จะรักษาสมดุลได้ด้วยการเคลื่อนที่ไปข้างหน้า...:)

โพสต์ โดย ชาวชล » 07 มี.ค. 2013, 10:16

:cry: เส้นทาง นี้ เส้น ปั่น ไปทำงาน ผม เลยครับ :oops: ข้าม คลอง เปรม หลังกระทรวงสาธาณะสุข ข้ามสะพาน ปรับปรุงเป็นลานกีฬา ไปแล้ว ครับ

ข้ามคลองเปรม
แนบไฟล์
**
ยิ้มน้อยๆดีกว่าพูดร้อยคำ พูดร้อยคำดีกว่าหน้าบึ้งใส่ หน้าบึ้งใส่ดีกว่าไม่เห็นหัว ไม่เห็นหัวดีกว่าตัวตายจาก
**

https://www.facebook.com/tanasakda

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 07 มี.ค. 2013, 10:42

ไปเที่ยวกันไหมคุณชาวฃล.......ผมเคยไปกับคุณชาวชลสองครั้ง ครั้งแรกไปสำนักสงฆ์บายติ๊กเจีย อีกครั้งไปหลวงพ่อโต วัดโบสถ์..ยังประทับใจอยู่