(สรุปทริป) 11 สค.56 ไปดูต้นไม้ยักษ์อายุร้อยปีของบางซื่อและนนทบุรี

Moderator: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

(สรุปทริป) 11 สค.56 ไปดูต้นไม้ยักษ์อายุร้อยปีของบางซื่อและนนทบุรี

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 31 ก.ค. 2013, 15:25

CMBKK......ไปดูต้นหว้ายักษ์ผีสิงที่วัดทองสุทธาราม แล้วเลยไปดูต้นก้ามปูยักษ์ที่วัดขวัญเมือง นนทบุรี ว่าใครจะใหญ่กว่ากัน
วันที่...........อาทิตย์ 11 สิงหาคม 2556
จุดนัดพบ......สวนรถไฟ ที่เก่า เวลาเดิม
ล้อหมุน........08.00 น.
สภาพทาง......ซอกแซกตามสไตล์เราละครับ มีทางเรียบบ้าง ขรุขระบ้าง ทางปูนช่องแคบก็มี มียกรถข้ามคลองสามจุึด
แนบไฟล์
ก้ามปูยักษ์ 2.jpg
ต้นหว้ายักษ์ 2.jpg
แก้ไขล่าสุดโดย ตันซ่งไช้ เมื่อ 12 ส.ค. 2013, 10:08, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Re: (ชวนปั่น) 11 สค.56 ไปดูต้นไม้ยักษ์อายุร้อยปีของบางซื่อและนนทบุรี

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 31 ก.ค. 2013, 15:52

อันเนื่องมาจากผมได้เห็นรูปในเฟซบุคของน้าเป็ดที่แ็ท็คกับของเสือออย มีคอมเม้นท์ของลุงแซมด้วยว่า "ชาวบ้านแถวนั้นบอกว่าวันดีคืนดีจะเห็นมีสุภาพสตรีห่มขาวเดินออกมาแล้วเดินเข้าไป" บรื้อ....เรื่องผีๆสางๆเป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับโปรดใช้วิจารณญานในการชม เด็กและสตรีมีครรภ์ควรปรึกษาแพทย์.....เมื่อได้อ่านแล้วผมก็ร้อนรนจนอยู่เฉยไม่ได้ต้องออกไปสำรวจทันที ไปเห็นป่าหลังวัดทองแล้วทึ่งว่าอยู่รอดมาได้อย่างไรจนถึงปัจจุบัน
แนบไฟล์

Re: (ชวนปั่น) 11 สค.56 ไปดูต้นไม้ยักษ์อายุร้อยปีของบางซื่อและนนทบุรี

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 31 ก.ค. 2013, 16:05

ทางช่วงนี้จะกว้างในตอนแรกแล้วจะแคบลงจนเหลือแค่นี้ โปรดระวังปลายแฮนด์ ในภาพล่างสุดผิวทางจะชำรุดโปรดระวัง
แนบไฟล์

โพสต์ โดย max69 » 31 ก.ค. 2013, 19:21

อดไปเลยทริปนี้ ต้องอาศัยช่วงหยุดยาว3วันไปปั่นขึ้นภูทับเบิกกับภูหินร่องกล้า :cry: :cry: :cry:
ปั่นเร็วผมไม่สู้ แต่ถ้าเรื่องกินจุผมสู้ตาย

โพสต์ โดย พ่อลูกอ่อน » 05 ส.ค. 2013, 14:04

:D :D :D
เฮียสมชายคับ

รบกวนขอเส้นทางคราว ๆ เผื่อจะไปดักรอได้ถูกนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม^^
L O V E - M E - L O V E - M Y - B I K E^^

FB:Anan Ammaritachole

โพสต์ โดย Daycho » 05 ส.ค. 2013, 16:30

ถ้าปั่นช่วงกลางคืน ผมว่าคงมีการแซงกันเกิดขึ้นแน่ๆ :lol:

โพสต์ โดย woodyvuth » 06 ส.ค. 2013, 05:25

วันหยุดยาวๆกะว่าจะไปปั่นไกลๆน่ะครับ แต่ขอปักไว้ก่อนนะ...
ว่าแต่ต้องเตรียมแป้งฝุ่นไปโรยด้วยไหมเนี่ย...เผื่อได้เลขเด็ด :lol:
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 06 ส.ค. 2013, 07:50

พ่อลูกอ่อน เขียน::D :D :D
เฮียสมชายคับ

รบกวนขอเส้นทางคราว ๆ เผื่อจะไปดักรอได้ถูกนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม^^

จากสวนรถไฟ เข้าหมู่บ้านซีเมนต์ไทยทะลุออกด้านหน้า ถนนประชาชื่น เข้าซอยสายสิญจน์(ชื่อซอยใช้กัผีได้)ข้างโรงพยาบาลเกษมราษฎร์ เข้าเส้นทางลับเฉพาะจักรยานไปวัดทองสุทธาราม ต้นหว้ายักษ์อยู่หลังวัด ข้ามคลองบางเขนไปฝั่งนนทบุรี ผ่านวัดโพธิ์ทองล่าง ออกถนนกรุงเทพ-นนทบุรี ข้ามคลองบางเขนกลับกรุงเทพ เข้าซอยวัดเลียบราษฎร์บำรุง เข้าทางกรวยที่กว้างช่วงแรกแคบช่วงปลาย เข้าวัดน้อย(วัดมัชญันติการาม) บุกเข้า ม.พระจอมเกล้าพระนครเหนือ ออกถนนพิบูลย์สงคราม ขึ้นสะพานพระรามเจ็ด ถนนเลียบทางรถไฟ ผ่านวัดสำโรง วัดไทร วัดตึก พักที่วัดสังฆทาน ลอดใต้สะพานพระรามห้าไปบางศรีเมือง กินกลางวันแถวๆหน้าวัดเฉลิมพระเกียรติ พักผ่อนที่สวนเฉลิมกาญจนาภิเษกในวัดเฉลิมพระเกีรติ ตอนบ่ายเข้าวัดโตนดข้ามคลองอ้อมนนท์เข้าสวนไปวัดไทรม้า วัดเพลง วัดขวัญเมือง ออกถนนราชพฤกษ์ ถนนบางกรวย-ไทรน้อย สะพานพระรามเจ็ด กลับสวนรถไฟ
แนบไฟล์
แผนที่ B.jpg

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 06 ส.ค. 2013, 08:04

ประกาศ ประกาศ....เสือธีได้มอบเสื้อยืดคอโปโลให้ผมมาจำนวนหนึ่ง สั่งว่าให้เล่นเกมส์หรือทายปัญหาแล้วแจกเสื้อ เขาให้มาตั้งแต่เดือนที่แล้วในทริปบางกระเจ้า แต่วันนั้นตอนบ่ายเราแยกย้ายกระจัดกระจายจึงไม่ได้แจก ทริปนี้เราจะเล่นทายปัญหากันที่อุทยานเฉลิมกาญจนาภิเษกวัดเฉลิมพระเกียรติตอนพักกลางวันนะครับ....โปรดฟังอีกครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ตันซ่งไช้ เมื่อ 07 ส.ค. 2013, 06:44, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย mtb เว้ยเฮ้ย » 06 ส.ค. 2013, 11:12

อาจมีพลังงานบ้างอย่าง ก็เป็นได้ :o
mtbมาแล้วเว้ย
ติดต่อทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pongsarun.ismas
สินค้ามือสองขายตรง ถ้าส่งโอนก่อนส่งครับ ถ้ากลัวก็มานัดดูของได้ ครับ ไม่สะด่วกการติดต่อทาง line แต่ติดต่อทาง เฟรชบุ็คได้ครับ ตฤณ รัชตะเมฑกุล สะด่วก กทม ครับ ติดต่อ 0803019183

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB » 06 ส.ค. 2013, 14:23

เส้นทางน่าปั่นมากเลยครับ อาทิตย์นี้ถ้าไม่ติดภารกิจอะไรขออนุญาตไปแจมด้วยนะครับ