(สรุปทริป) อาทิตย์ 10 พย.56 เข้าสวน เลียบคลอง ปลายทางที่บางจัมโบ้

Moderator: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

Re: (ชวนปั่น) อาทิตย์ 10 พย.56 เข้าสวน เลียบคลอง ปลายทางที่บางจัมโบ้

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 01 พ.ย. 2013, 15:49

hs8sab เขียน:ไม่ติดอะไรผมขอตามไปด้วยครับ....

น้องเจมส์....เครื่องมือที่เก็บได้ผมคืนเจ้าของไปแล้วครับ เป็นเครื่องมือฟิกซ์เกียร์ เจ้าของเป็นเด็กไทย-อเมริกัน ขี่ฟิกซ์เพียงคนเดียวในทริป เขาฝากขอบคุณมา

Re: (ชวนปั่น) อาทิตย์ 10 พย.56 เข้าสวน เลียบคลอง ปลายทางที่บางจัมโบ้

โพสต์ โดย hs8sab » 01 พ.ย. 2013, 16:50

ตันซ่งไช้ เขียน:
hs8sab เขียน:ไม่ติดอะไรผมขอตามไปด้วยครับ....

น้องเจมส์....เครื่องมือที่เก็บได้ผมคืนเจ้าของไปแล้วครับ เป็นเครื่องมือฟิกซ์เกียร์ เจ้าของเป็นเด็กไทย-อเมริกัน ขี่ฟิกซ์เพียงคนเดียวในทริป เขาฝากขอบคุณมา

รับทราบครับทรินนี้สะพานเยาะไหมครับ รถเจมส์หนักเหอๆๆ

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 02 พ.ย. 2013, 07:44

hs8sab เขียน:
ตันซ่งไช้ เขียน:

รับทราบครับทรินนี้สะพานเยาะไหมครับ รถเจมส์หนักเหอๆๆ

มี 4 สะพาน 1.วัดโตนด..เข็นขึ้น 2.ถนนราชพฤกษ์..สะพานลอย 3.วัดประชารังสรรค์..ข้ามคลองอ้อมนนท์ 4.วัดเสาธงหิน..ข้ามคลองอ้อมนนท์

โพสต์ โดย pookhem » 02 พ.ย. 2013, 11:34

ตันซ่งไช้ เขียน:มี 4 สะพาน 1.วัดโตนด..เข็นขึ้น 2.ถนนราชพฤกษ์..สะพานลอย 3.วัดประชารังสรรค์..ข้ามคลองอ้อมนนท์ 4.วัดเสาธงหิน..ข้ามคลองอ้อมนนท์

แบกแค่ 4 สะพานเองครับ เอา Tandem ไปดีกว่า

โพสต์ โดย ake50 » 02 พ.ย. 2013, 23:54

ทริปน้าสมชายถ้าไม่มีสะพานก็ไม่สนุกสิครับ อิอิอิ :D :D :D
รถไม่แพง แถมแรงไม่ค่อยมี...

Audax Randonneurs Thailand members = 99

โพสต์ โดย พ่อลูกอ่อน » 04 พ.ย. 2013, 15:23

:D :D :D

ติดงานประชุมสต๊าฟมาราธอนอ่ะคับ ช่วงเช้า ถ้าเสร็จเร็วจะรีบปั่นตามไปสมทบนะขอรับ^^
L O V E - M E - L O V E - M Y - B I K E^^

FB:Anan Ammaritachole

โพสต์ โดย max69 » 04 พ.ย. 2013, 20:04

ไปด้วยไปด้วย เลี้ยวรถกลับเกือบไม่ทัน ว่าจะไปทริปบางปูไปคุยกับพี่ที่จะไปนอนเขาใหญ่กัน นัด6โมงเช้าตื่นไม่ไหวเอาไว้โทรคุยกันดีกว่า

ขอตามน้าสมชายไปแบกจักรยานเอากำลังแขนดีกว่า :lol:

รูปภาพ
ปั่นเร็วผมไม่สู้ แต่ถ้าเรื่องกินจุผมสู้ตาย

โพสต์ โดย GT2008 » 08 พ.ย. 2013, 11:03

อย่างนี้เค้าเรียกว่า "อยู่ในรถไฟ" ครับน้าสมชาย :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย ภีษมะ » 10 พ.ย. 2013, 18:31

ใครที่คิดว่า วันนี้ถีบกันสนุกมาก ไม่ต้องยกมือ ผมก็ไม่ได้ยก

ใครที่ถามว่า กี่สะพาน นำไปยิงเป้าชุบ
ควรถามว่า กี่ยก แทน กี่สะพาน

โพสต์ โดย woodyvuth » 10 พ.ย. 2013, 19:41

เขียนอะไร ที่สั้นๆและเข้าใจได้ง่ายกว่านี้ดีไหมครับ...ป๋า :roll:
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."