(สรุปทริป) 20 เมษายน 2557 "คลองขนมหวาน บ้านขนมไทย"

Moderator: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

Re: (ชวนปั่น) 20 เมษายน 2557 "คลองขนมหวาน บ้านขนมไทย"

โพสต์ โดย ภีษมะ » 19 เม.ย. 2014, 17:26

wuttichairc เขียน:
ภูฟ้า เสือขาว เขียน:คนนอกชมรมไปด้วยได้มั้ยครับ แล้วเจอกันตรงไหนของสวนรถไฟครับ เพราะบ้านผมอยู่แถวๆนี้พอดีครับ นี่เบอร์ผมนะครับ 089-4558458 ขอบคุณมากครับผม

มาได้เลยภูฟ้า...ทริปนี้ไม่มีสังกัดมากันทั่วสารทิศ.

@ Khun wuttichairc
ท่านหายไปนานมากเลย ตั้งแต่ บางกระเจ้าแน่ครับ

Re: (ชวนปั่น) 20 เมษายน 2557 "คลองขนมหวาน บ้านขนมไทย"

โพสต์ โดย ภีษมะ » 19 เม.ย. 2014, 17:32

jimmymtb เขียน:รายงานตัวครับ ทริปนี้ ไปด้วย...จิมมี่-ดินแดง ครับ
ว่าแต่น้าเป็ดไปด้วยเปล่าครับ? นานมากๆๆๆๆๆไม่ได้เจอ..

น้าเป็ดบอกจะแวะมาก่อนปล่อยตัว แต่จะไม่ไปปั่นด้วย !

โพสต์ โดย vich » 19 เม.ย. 2014, 17:51

ขอแจมด้วยคนนะครับ กะจะเอาจักรยานใส่รถไปจอดที่สวนรถไฟ ไม่ทราบพี่ๆ มีอะไรจะแนะนำไหมครับ เผอิญไม่เคยไปที่สวนรถไฟเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ :D

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 19 เม.ย. 2014, 18:36

vich เขียน:ขอแจมด้วยคนนะครับ กะจะเอาจักรยานใส่รถไปจอดที่สวนรถไฟ ไม่ทราบพี่ๆ มีอะไรจะแนะนำไหมครับ เผอิญไม่เคยไปที่สวนรถไฟเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ :D

มีหลายกลุ่มที่ใช้สวนรถไฟเป็นจุดสตาร์ท แล้วก็มีหลายคนที่เอารถไปจอดครับ...ยังไม่เคยได้ยินข่าวว่ามีปัญหานะ :mrgreen:

โพสต์ โดย Natee.Sathorn » 19 เม.ย. 2014, 19:05

จบทริปกันกี่โมงครับ พรุ่งนี้ผมอยู่ITพอดี จากคลองสองปทุมจะขอไปด้วยแต่อยากรู้จบทริป จะได้แยกกลับครับ

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 19 เม.ย. 2014, 19:19

Natee.Sathorn เขียน:จบทริปกันกี่โมงครับ พรุ่งนี้ผมอยู่ITพอดี จากคลองสองปทุมจะขอไปด้วยแต่อยากรู้จบทริป จะได้แยกกลับครับ

ปกติ เรากลับถึงสวนรถไฟ เย็น ๆ ก่อนมืดครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย vich » 19 เม.ย. 2014, 21:38

βlue$ushi™ เขียน:
vich เขียน:ขอแจมด้วยคนนะครับ กะจะเอาจักรยานใส่รถไปจอดที่สวนรถไฟ ไม่ทราบพี่ๆ มีอะไรจะแนะนำไหมครับ เผอิญไม่เคยไปที่สวนรถไฟเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ :D

มีหลายกลุ่มที่ใช้สวนรถไฟเป็นจุดสตาร์ท แล้วก็มีหลายคนที่เอารถไปจอดครับ...ยังไม่เคยได้ยินข่าวว่ามีปัญหานะ :mrgreen:

ขอบคุณครับพี่ ได้ยินว่าค่าจอดรถในสวนรถไฟ 10 บาทต่อชม. :)

โพสต์ โดย βlue$ushi™ » 19 เม.ย. 2014, 22:35

vich เขียน:
βlue$ushi™ เขียน:

ขอบคุณครับพี่ ได้ยินว่าค่าจอดรถในสวนรถไฟ 10 บาทต่อชม. :)

ใช่ครับ ถ้าจอดชั่วโมงเดียว ๑๐ บาท...แต่ถ้าจอดทั้งวัน ก็ ๑๐ บาท :lol: :lol: :lol: :mrgreen:

โพสต์ โดย vich » 20 เม.ย. 2014, 01:52

ขอบคุณครับพี่ ได้ยินว่าค่าจอดรถในสวนรถไฟ 10 บาทต่อชม. :)[/quote]
ใช่ครับ ถ้าจอดชั่วโมงเดียว ๑๐ บาท...แต่ถ้าจอดทั้งวัน ก็ ๑๐ บาท :lol: :lol: :lol: :mrgreen: [/quote]
อย่างงี้ทางสวนก็กำไรแย่เลยซิคับพี่ :mrgreen: ฮา...ฮา
เช้านี้เจอกันคับ ผมขับหมอบชื่อ "Chimo" สับคอคับพี่ ;)

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 20 เม.ย. 2014, 05:21

jimmymtb เขียน:รายงานตัวครับ ทริปนี้ ไปด้วย...จิมมี่-ดินแดง ครับ
ว่าแต่น้าเป็ดไปด้วยเปล่าครับ? นานมากๆๆๆๆๆไม่ได้เจอ..

สวัสดีครับพี่จิมมี่ ช่วงนี้น้าเป็ดแกยุงๆอย่กับเรื่องทอดผ้าป่า จะไปทอดปลายเดือนนี้ครับ
viewtopic.php?f=57&t=912815

โพสต์ โดย ภีษมะ » 20 เม.ย. 2014, 18:19

ขอบคุณพี่สมชาย Thai NCC สำหรับ excursion ดีๆ ครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอให้ทุกท่านกลับบ้านปลอดภัยครับ

ปล

สำหรับเพื่อนๆพี่น้องที่ถามว่ามันสะท้อนแสง หรือเรืองแสงไหม ผมเองก็ไม่เคยลอง เพราะไม่เคยนำออกไปปั่นกลางคืน แต่ได้ถ่ายรูปไว้เมื่อครู่นี้เอง ดูกันเล่นๆครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย max69 » 20 เม.ย. 2014, 19:04

สมาชิกที่ขอให้ผมถ่ายรูปให้ ผมลงให้แล้วนะครับ

รูปภาพ
ปั่นเร็วผมไม่สู้ แต่ถ้าเรื่องกินจุผมสู้ตาย

โพสต์ โดย suton » 20 เม.ย. 2014, 19:32

แยกกลุ่มตรงคลองประปา ถึงบ้านเรียบร้อยครับ ขอบคุณพี่สมชาย และมิตรภาพดีๆ จากพี่ๆ น้อง :mrgreen:

โพสต์ โดย woodyvuth » 20 เม.ย. 2014, 19:52

หลงทางตั้งแต่วัดไทรม้า เลยแยกกลับก่อนทางสะพานพระนั่งเกล้า
ทริปนี้สนุกครับ หลากรส แต่ร้อน...นิสนึง :lol: ขากลับมาแวะงานจักรยานที่เมืองทองธานี
รูปภาพ
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

โพสต์ โดย Natee.Sathorn » 20 เม.ย. 2014, 19:57

ผมแยกที่สะพานพระราม5 จบทริปที่153ก.มถึงบ้าน19:10น.โดยเรียบร้อยสมความตั้งใจที่วันนี้จะขี่ให้ได้150Up เป็นวันแรกที่เอาbinchi jab29"มาขี่ ต้องขอขอบคุณทริป"คลองขนมหวาน บ้านขนมไทย"ไว้ในที่นี้ด้วยครับ เป็นทริปที่สนุกมากๆทริปหนึ่ง ครับ :D :D