(สรุปทริป) "ตลิ่งชัน...ชมสวนแซมหมู่บ้านจัดสรร" อาทิตย์ 15 มิถุนายน 2557

Moderator: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

Re: (ชวนปั่น) "ตลิ่งชัน...ชมสวนแซมหมู่บ้านจัดสรร" อาทิตย์ 15 มิถุนายน 2557

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 09 มิ.ย. 2014, 16:07

พ่อลูกอ่อน เขียน::o :o :o

พลาดเลยอ่ะขอรับ !!!
อาทิตย์นี้ ข้าพเจ้าติดงานบวชอ่ะ

เศร้าจุง T_T

สึกเมื่อไร ค่อยมาปั่นด้วยกันนะคร้าบ :lol: :lol: :lol:

Re: (ชวนปั่น) "ตลิ่งชัน...ชมสวนแซมหมู่บ้านจัดสรร" อาทิตย์ 15 มิถุนายน 2557

โพสต์ โดย woodyvuth » 09 มิ.ย. 2014, 16:43

ตันซ่งไช้ เขียน:
พ่อลูกอ่อน เขียน::o :o :o

พลาดเลยอ่ะขอรับ !!!
อาทิตย์นี้ ข้าพเจ้าติดงานบวชอ่ะ

เศร้าจุง T_T

สึกเมื่อไร ค่อยมาปั่นด้วยกันนะคร้าบ :lol: :lol: :lol:

ฝากความคิดถึงไปถึงคนนี้ด้วยนะ ;)
แนบไฟล์
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

โพสต์ โดย ลองปั่นดู » 10 มิ.ย. 2014, 08:40

ไปถึงตลาดน้ำตลิ่งชันประมาณกี่โมงค่ะ อาจจะไปร่วมแจมค่ะ

โพสต์ โดย Tdf » 10 มิ.ย. 2014, 09:52

ขออนุญาตแชร์ครับ ติดตามกำหนดการจัดกิจกรรมวงการจักรยานทาง facebook ได้ที่ https://www.fb.com/thaibikemag.timeline/events

โพสต์ โดย kingkarn » 10 มิ.ย. 2014, 11:07

ขอดักที่ตลาดน้ำ มาถึงจุดนี้กี่โมงค่ะ บ้านอยู่จรัญ
อยากปั่นไปด้วยคนค่ะ ตามเส้นทางต้องแบกจักรยานหรือเปล่าค่ะ
เพราะจักรยานมีโช้คหนักมากค่ะ

โพสต์ โดย Tudong » 10 มิ.ย. 2014, 15:30

ตันซ่งไช้ นำเชื่อขนมกินได้สนุกแน่ๆ เจ้าพ่อแห่งซอกแซกอยู่แล้ว ชอบหาทางที่ไม่มีทางแต่ก็ไปกันจนได้ ไม่ควรพลาดเป็นอย่างยิ่ง
ปั่นเป็นบางโอกาส

โพสต์ โดย roychob » 10 มิ.ย. 2014, 15:36

Tudong เขียน:ตันซ่งไช้ นำเชื่อขนมกินได้สนุกแน่ๆ เจ้าพ่อแห่งซอกแซกอยู่แล้ว ชอบหาทางที่ไม่มีทางแต่ก็ไปกันจนได้ ไม่ควรพลาดเป็นอย่างยิ่ง

ใช่เลย +1
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••

โพสต์ โดย tum13 » 10 มิ.ย. 2014, 16:26

ผ่านระแวกบ้านผมเลยครับ ผมอยู่วัดปากน้ำฝั่งใต้ หลังสน.บางเสาธง เม้ื่อสิบปีที่แล้ว ผมจัดทริปชมสวนตลิ่งชันในนามกลุ่มมะพร้าวเตี้ย และกลุ่มรวมมิตร วิ่งถนนปูน จากตลาดน้ำตลิ่งชัน มาวัดสะพาน และสวนใบเตย สงบร่มรื่น เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปเยอะมาก เพราะถนนราชพฤกษ มันตัดผ่ากลางสวนตลิ่งชัน ความเจริญเข้ามาสวนหายหมด มีแต่หมู่บ้าน แต่ก็ยังพอ เป้นทริปที่น่าสนุกครับ แต่ความสวยงามและธรรมชาติอาจจะลดไปบ้าง

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 12 มิ.ย. 2014, 16:58

อาจมีการเปลี่ยนแปลงเส้นทาง(เพิ่ม)เล็กน้อย คือจากถนนเลียบทางรถไฟสายใต้ไปบางกรวยแล้วเข้าสวนด้วยทางจักรยานผ่านวัดเกด วัดชัยพฤกษมาลา สายนี้สนุกดีครัช
แนบไฟล์
P1030099 1.JPG

โพสต์ โดย Bigyak » 12 มิ.ย. 2014, 21:11

ขอไปด้วยคนครับ จากลาดพร้าว สวนรถไฟนัดกันจุดไหนคับ :mrgreen:

โพสต์ โดย woodyvuth » 12 มิ.ย. 2014, 21:20

Bigyak เขียน:ขอไปด้วยคนครับ จากลาดพร้าว สวนรถไฟนัดกันจุดไหนคับ :mrgreen:

รูปปั่นเด็กปั่นจักรยาน อยู่ทางเข้าสวนรถไฟด้านใน ประมาณ 10 เมตร ใกล้บริเวณที่จอดรถและขายอาหาร..
แนบไฟล์
kid bike.jpg
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

โพสต์ โดย auntipig » 13 มิ.ย. 2014, 10:07

woodyvuth เขียน:
Bigyak เขียน:ขอไปด้วยคนครับ จากลาดพร้าว สวนรถไฟนัดกันจุดไหนคับ :mrgreen:

รูปปั่นเด็กปั่นจักรยาน อยู่ทางเข้าสวนรถไฟด้านใน ประมาณ 10 เมตร ใกล้บริเวณที่จอดรถและขายอาหาร..

ขากลับพอจะมีท่านใดปั่นกลับมาที่สวนรถไฟบ้างหรือเปล่าคะ?
IF YOU KEEP HOLDING ON TO THE PAST,
HOW ARE YOU GOING TO REACH OUT FOR THE FUTURE?

โพสต์ โดย ThaiNCC » 13 มิ.ย. 2014, 10:59

น้องหมีไม่รู้น้อยใจเรื่องอะไร ช่วยไปปลอบหน่อยนะครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย woodyvuth » 13 มิ.ย. 2014, 12:51

auntipig เขียน:
woodyvuth เขียน:

ขากลับพอจะมีท่านใดปั่นกลับมาที่สวนรถไฟบ้างหรือเปล่าคะ?

ปรกติมีแทบทุกครั้งครับ เพราะบางคนจอดรถยนต์ไว้ที่สวนรถไฟ แต่จำนวนไม่แน่นอนครับ แล้วแต่... :)

โพสต์ โดย woodyvuth » 13 มิ.ย. 2014, 12:52

ThaiNCC เขียน:น้องหมีไม่รู้น้อยใจเรื่องอะไร ช่วยไปปลอบหน่อยนะครับ

ไม่ถนัดปลอบซะด้วยซี..อิอิ :lol: