(สรุปทริป) "ตลิ่งชัน...ชมสวนแซมหมู่บ้านจัดสรร" อาทิตย์ 15 มิถุนายน 2557

Moderator: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

Re: (ชวนปั่น) "ตลิ่งชัน...ชมสวนแซมหมู่บ้านจัดสรร" อาทิตย์ 15 มิถุนายน 2557

โพสต์ โดย auntipig » 13 มิ.ย. 2014, 13:26

woodyvuth เขียน:
auntipig เขียน:

ขากลับพอจะมีท่านใดปั่นกลับมาที่สวนรถไฟบ้างหรือเปล่าคะ?

ปรกติมีแทบทุกครั้งครับ เพราะบางคนจอดรถยนต์ไว้ที่สวนรถไฟ แต่จำนวนไม่แน่นอนครับ แล้วแต่... :)

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
พอดียังไม่ค่อยคุ้นเคยกับการปั่นบนถนนใหญ่คนเดียว อ่านรายละเอียดเส้นทางแล้ว จบทริปแถวๆ เลียบทางรถไฟสายตลิ่งชัน ถ้าพอจะมีเพื่อนร่วมทริปปั่นมาด้วยกันที่สวนรถไฟก็จะได้อุ่นใจค่ะ :D
IF YOU KEEP HOLDING ON TO THE PAST,
HOW ARE YOU GOING TO REACH OUT FOR THE FUTURE?

Re: (ชวนปั่น) "ตลิ่งชัน...ชมสวนแซมหมู่บ้านจัดสรร" อาทิตย์ 15 มิถุนายน 2557

โพสต์ โดย ภีษมะ » 13 มิ.ย. 2014, 20:42

auntipig เขียน:
Bigyak เขียน:ขอไปด้วยคนครับ จากลาดพร้าว สวนรถไฟนัดกันจุดไหนคับ :mrgreen:

รูปปั่นเด็กปั่นจักรยาน อยู่ทางเข้าสวนรถไฟด้านใน ประมาณ 10 เมตร ใกล้บริเวณที่จอดรถและขายอาหาร..

ขากลับพอจะมีท่านใดปั่นกลับมาที่สวนรถไฟบ้างหรือเปล่าคะ?

ผมและอย่างน้อยก็อีกหลายท่าน ส่วนน้องหมีไม่ได้น้อยใจ แต่มันติดแน่น ขยับตัวไม่ได้

โพสต์ โดย Bigyak » 13 มิ.ย. 2014, 21:25

Bigyak เขียน:ขอไปด้วยคนครับ จากลาดพร้าว สวนรถไฟนัดกันจุดไหนคับ :mrgreen:

รูปปั่นเด็กปั่นจักรยาน อยู่ทางเข้าสวนรถไฟด้านใน ประมาณ 10 เมตร ใกล้บริเวณที่จอดรถและขายอาหาร..

ขอบคุณครับ ขอตามไปด้วยคน

โพสต์ โดย pookhem » 14 มิ.ย. 2014, 11:48

ถ้าไม่ติดว่าแบกขึ้นสะพานบ่อยๆ จะลากยาวแบบนี้ออกทริปบ้าง แต่จริงๆ ติดที่เหมียวๆ ต้องหลับระหว่างทริปเลยต้องให้นั่งเก้าอี้เด็กต่อไป
แนบไฟล์

โพสต์ โดย max69 » 14 มิ.ย. 2014, 12:09

ลาดพร้าว ขอ ตาม ไป ปั่น ครับ
ปั่นเร็วผมไม่สู้ แต่ถ้าเรื่องกินจุผมสู้ตาย

โพสต์ โดย GT2008 » 14 มิ.ย. 2014, 12:26

ข้าเจ้ามือใหม่
ปั่นไม่เร็วอ่ะ
ขอร่วมทริปด้วยคนนะจ๊ะ :mrgreen:

โพสต์ โดย woodyvuth » 14 มิ.ย. 2014, 15:10

GT2008 เขียน:ข้าเจ้ามือใหม่
ขอร่วมทริปด้วยคนนะจ๊ะ :mrgreen:

หน้าตาไม่ใหม่เลยอ่ะ.. :lol:
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."

โพสต์ โดย ภีษมะ » 14 มิ.ย. 2014, 16:02

GT2008 เขียน:ข้าเจ้ามือใหม่

หน้าตาไม่ใหม่เลยอ่ะ.. :lol:

สงสัยเป็น "ถุง" มือใหม่ รึเปล่า

ข้าเจ้าได้รับความสนุกสนานมากๆ ครับ ครบรอบหนึ่งปีกับ Thai NCC พอดี ชอบคุณพี่สมชายเป็นอย่างสูง รวมทั้งคณะกรรมกร Thai NCC ทุกๆท่านครับ

วันนี้มีใครขี่ชน "อีรวย" ไหมครับ ชื่อหมาที่โผล่หน้ามาแล้วเจ้าของต้องตะโกนสั่ง "อีรวย" ให้ระวังอย่าวิ่งชนนักปั่นจักรยาน

OKAY มีใครถูก อีรวย ชนล้มหรือร่วงลงท้องร่องไหมครับ หากไม่มีก็.........

......ผ่านครับ

Re: (สรุปทริป) "ตลิ่งชัน...ชมสวนแซมหมู่บ้านจัดสรร" อาทิตย์ 15 มิถุนายน 2557

โพสต์ โดย ThaiNCC » 16 มิ.ย. 2014, 06:18

ท่านที่มีรูปแบ่งปันกันชม นำมาลงเลยนะครับ
รูปนี้ฝีมือ อ.วิชัย
แนบไฟล์

Re: (สรุปทริป) "ตลิ่งชัน...ชมสวนแซมหมู่บ้านจัดสรร" อาทิตย์ 15 มิถุนายน 2557

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 16 มิ.ย. 2014, 10:09

ยามเช้าที่สวนรถไฟ แหงนดูฟ้าแล้วน่าหวาดเสียว แต่วันนี้ไม่มีฝนทั้งวันและไม่ร้อน
รูปภาพ
รูปภาพ

เส้นทางบางกรวย วัดเกด วัดชัยพฤกษมาลา
รูปภาพ

วัดเกด
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รถอะไรน่ะ ยาวจัง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สะพานหน้าวัดชัยพฤกษมาลา
รูปภาพ
รูปภาพ

เส้นทางลับ วัดไก่เตี้ย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 16 มิ.ย. 2014, 10:19

มาถึงตลาดแรก ตลิ่งชัน
รูปภาพ
รูปภาพ

อะไรเอ่ย เป็นแท่งอยู่ในรู
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สินค้ารำลึกอดีต
รูปภาพ

กล้วยอะไรไม่ทราบคล้ายๆกล้วยน้ำว้ามีสนิม ใครทราบบ้างครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/ ... 6879_n.jpg

ก้านย๊าว ยาว
รูปภาพ

ทางจักรยาน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
[img]https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-xfp1/t1.0-9/10397826_400225810116465_3308059092738220593_n.jpg[/i
รูปภาพ

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 16 มิ.ย. 2014, 10:29

บ้านสว่างจันทร์ สวยงามครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เครื่อมือทำลอดช่อง น่าจะเรียกว่าลอดรูนะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ขอบคุณการต้อนรับของบ้านสว่างจันทร์
รูปภาพ