ถูกตีเอารถแถวซากแง้ว วัดญาณ

Moderator: DESHA

ถูกตีเอารถแถวซากแง้ว วัดญาณ

โพสต์ โดย sriweang » 13 ก.ย. 2012, 15:48

ข่าวไม่ค่อยดี สำหรับพี่น้องสมาชิกจักรยานเรา ผมกำลังติดต่อกับเพื่อนนๆอยู่ มีสมาชิกเราโดนปล้นจักรยานเส้น 331 ตอนนี้พักอยู่โรงพยาบาลกรุงพัทยา ถูกตีเอารถแถวซากแง้ว วัดญาณพัทยา เข้าโรงพยาบาลวัดญาณ แล้วย้ายไปกรุงเทพพัทยา ในนามชมรมจักรยาน PTTGC ขอให้หายไวๆ ขอเป็นกำลังใจ และเตือนพี่น้องเราเหมือนกัน เราไปกันเป็นกลุ่มปลอดภัยกว่า*****

เสนอข่าวโดย คุณ วิญญา ประธานชมรมจักรยาณ PTTGC ****ช่วยกระจายข่าวหน่อยครับ***

Re: ถูกตีเอารถแถวซากแง้ว วัดญาณ

โพสต์ โดย DESHA » 13 ก.ย. 2012, 15:58

ขอบคุณครับ..เราชาวระยองชวนปั่น..และบริเวณใกล้เคียงที่..
อาจจะเป็นหูเป็นตา เจอแจ้งตำตวจ..หรือผู้เกี่ยวข้องได้ทันครับ..
โอนเงิน ธ.ไทยพานิช SCB ออมทรัพย์ สาขาโลตัสระยอง 4019226621 Desha

Re: ถูกตีเอารถแถวซากแง้ว วัดญาณ

โพสต์ โดย sriweang » 19 ก.ย. 2012, 08:26

ตำรวจจับได้แล้ว โจรขโมยจักรยาน โดยตีผู้ขี่ ก่อนฉกจักรยานไปเมื่ออาทิตย์ก่อนครับ

โดยคนนั่งกลาง เป็นโจร นักแข่งรถ อยู่ทางภาคตะวันออก สมญาว่า "เอ๋ลิง" เพิ่งออกจากคุกเมื่อต้นปี แอบปลอมเป็นนักปั่นแฝงตัวเข้าไปในกลุ่มนักปั่นครับ

โจรถูกควบคุมอยู่ที่โรงพักชากแง้ว อ.บางละมุง พรุ่งนี้10โมงเช้า 19 กย. แถลงข่าวการจับกุมครับ
...

เครดิตข้อมูลจากสมาชิกใน Thaimtb.com
รถ Giant ในภาพเป็นของใครไปตามคืนด้วยนะครับ

โพสต์ โดย เสือพลูหลวง » 03 ต.ค. 2012, 00:22

ต้องระวังครับเล่นเอาแย่ไปหลายวันปั่นคนเดียวระวังครับ

โพสต์ โดย ปรานพิสุทธิ์ » 14 ก.พ. 2013, 11:04

ผมปั่นคนเดียวแถวนั้นด้วยครับ...น่ากลัวจังเลย
เพื่อนกูให้100%แล้วแต่ใครจะทำให้มันลดลง