รบกวนสอบถาม แรคยึด สำหรับ Lefty หน่อยครับ รถปิคอีพ 4 ประตูครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

รบกวนสอบถาม แรคยึด สำหรับ Lefty หน่อยครับ รถปิคอีพ 4 ประตูครับ

โพสต์ โดย Midir » 08 มี.ค. 2019, 21:25

ต้องการขนจักยาน แคนนอนเดล lefty ใส่รถปิคอัพครับ
รบกวนขอดูแนวทางหน่อยครับ
ไปสอบถามแรค ทูเล่ ต้องเจาะกระบะ เลยไม่เอาครับ

Re: รบกวนสอบถาม แรคยึด สำหรับ Lefty หน่อยครับ รถปิคอีพ 4 ประตูครับ

โพสต์ โดย biggysmall » 18 เม.ย. 2019, 14:22

หาคานขวางแบบไม่ต้องเจาะกระบะก่อนสิครับ แล้วค่อย ใช้ ของ Thule ที่เป็นแบบจับกลางเฟรมครับ
ผมก็ใช้แบบนี้อยู่