เฟรม Specialized chisel กับ Santa cruz chameleon ถ้าท่านต้องซื้อตัวใดตัวหนึ่ง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

เฟรม Specialized chisel กับ Santa cruz chameleon ถ้าท่านต้องซื้อตัวใดตัวหนึ่ง

โพสต์ โดย kwang atta » 27 มี.ค. 2019, 21:56

เฟรม Specialized chisel กับ Santa cruz chameleon ถ้าท่านต้องซื้อตัวใดตัวหนึ่ง ท่านจะซื้อตัวไหนเพราะอะไรครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Re: เฟรม Specialized chisel กับ Santa cruz chameleon ถ้าท่านต้องซื้อตัวใดตัวหนึ่ง

โพสต์ โดย WingMTB » 03 เม.ย. 2019, 20:26

Sata Cruz ไม่รู้คับ แต่Chiselน่าจะเป็นเฟรมอลูที่เบาสุดในตลาดแล้วคับเท่าที่เห็นมา Size L ประมาณ 1.3kg เท่าที่ลองปั่นดูรถหนุ่มมาก ขี่สบาย ไม่กระด้าง ความพุ่งและการขึ้นเนินแพ้ Scott scale แต่เฟรมไหลดีอยู่ การลงเนินไม่แน่ใจ ไม่ได้ลองลง สำหรับผมนะ ตอนนี้ถ้าเลือกเฟรมอลูผมเลือก Chisel คับ