แปลงล้อธรรมดา เป็นแบบแกนปลดเร็วอย่างไร

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

แปลงล้อธรรมดา เป็นแบบแกนปลดเร็วอย่างไร

โพสต์ โดย keng6248 » 04 พ.ค. 2019, 16:12

สอบถามหน่อยครับ พอดีมีจักรยานเสือภูเขาสั่งซื้อจากลาซาด้า ยี่ห้อ Thor ล้อขนาด 26 นิ้ว และจักรยานพับยี่ห้อ k-bike ล้อ 20 นิ้วสั่งจากลาซาด้าอีกเช่นกัน อยากจะขนไปขึ้นรถกระบะโดยถอดล้อหน้า อยากจะเปลี่ยนให้เป็นแบบแกนปลดเร็วเหมือนเสือหมอบ เพื่อสะดวกเวลาถอดเข้า ถอดออก ขอทราบวิธีการและขั้นตอนโดยละเอียดหน่อยครับ เห็นหลายคนบอกว่าทำได้ มีเป็นคลิปหรือภาพปลากรอบยิ่งขอบพระคุณมากครับ

Re: แปลงล้อธรรมดา เป็นแบบแกนปลดเร็วอย่างไร

โพสต์ โดย nopparat2510 » 04 พ.ค. 2019, 19:12

เคยแปลงเองหน้า หลัง ไม่ยาก แต่เพลา และแกนปลดขายคู่ ถ้าทำต้องหน้าและหลังงบสี่ร้อยเหลือ มีของ จัดเครื่องมือดู YouTube

Re: แปลงล้อธรรมดา เป็นแบบแกนปลดเร็วอย่างไร

โพสต์ โดย keng6248 » 04 พ.ค. 2019, 20:15

จักรยานบ้านๆอย่างผมก็ทำได้ใช่ไหมพี่ ผมขอทราบวิธีการหน่อยคับพี่ ขอ add line พี่ได้ไหมคับ อยากทำจิงๆ ไม่อยากเสียเงินซื้อล้อใหม่ แค่ล้อหน้าอย่างเดียวพี่ add line ผมก็ได้พี่ id = keng6248 ขอบคุณคับพี่