มือเกียร์sram9สปีด ใช้กับตีนผีsramแปดสปีด

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

มือเกียร์sram9สปีด ใช้กับตีนผีsramแปดสปีด

โพสต์ โดย ผาจันทน์ » 20 ก.ค. 2019, 15:49

มือเกียร์sram9สปีด ตระกูลx

ใช้กับตีนผีsram8สปีด ตระกูลesp

เพื่อคุมเฟือง9สปีดได้มั้ยครับ

วานผู้รู้ช่วยทีครับ

ถ้าค่ายชิมันได้ แต่sram??

ผมก็ไม่คิดนะ วันนึงจะเจอไรแบบนี้555
ครอบครัว ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

Re: มือเกียร์sram9สปีด ใช้กับตีนผีsramแปดสปีด

โพสต์ โดย Borderline » 06 ส.ค. 2019, 09:27

อีกทางเลือก
Shifter Sram 9 speed ใช้กับ ตีนผี Shimano เสือภูเขา 10 Speed Deore SLX XT ได้ครับ
และใช้กับ เฟืองหลัง 11-42 9 speed ได้
Cyclotherapy

Re: มือเกียร์sram9สปีด ใช้กับตีนผีsramแปดสปีด

โพสต์ โดย Borderline » 06 ส.ค. 2019, 15:01

ตีนผีsram8สปีด ตระกูลesp
เท่าที่ดูข้อมูล เป็น 1:1 actuation ratio
เหมือนกับตีนผี Sram 9 speed
น่าจะใช้ด้วยกันได้กับ shifter sram 9 speed
Cyclotherapy

โพสต์ โดย ผาจันทน์ » 06 ส.ค. 2019, 23:33

Borderline เขียน:ตีนผีsram8สปีด ตระกูลesp
เท่าที่ดูข้อมูล เป็น 1:1 actuation ratio
เหมือนกับตีนผี Sram 9 speed
น่าจะใช้ด้วยกันได้กับ shifter sram 9 speed

ขอบคุณครับ;)
ครอบครัว ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

โพสต์ โดย ผาจันทน์ » 06 ส.ค. 2019, 23:38

ตอนนี้ผมจบที่ sram srt คู่xtrครับ

เวียนว่ายดูsram บิด1.1ตระกูลxหรือespอยู่:)
ยังว่าพวกทริคเกอร์สแลมก้อน่าสน

ขอบคุณtmb kub