เสือภูเขา 26 นิ้ว เปลี่ยนยางให้เล็กลง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

เสือภูเขา 26 นิ้ว เปลี่ยนยางให้เล็กลง

โพสต์ โดย jeabkrubpom » 16 ส.ค. 2019, 00:36

รบกวนสอบถามครับ เสือภูเขา ล้อ 26 นิ้ว อยากเปลี่ยนยางให้เล็กลง ได้มากสุดเป็นขนาดเท่าไรครับ ถ้าใช้ล้อเดิม ครับ

Re: เสือภูเขา 26 นิ้ว เปลี่ยนยางให้เล็กลง

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 16 ส.ค. 2019, 01:43

1-1.5" แล้วแต่ความกว้างขอบล้อครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle