ชอบเฟรมอลูหรือคาร์บอนกันครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

ชอบเฟรมอลูหรือคาร์บอนกันครับ

โพสต์ โดย Phakhinnu » 29 ส.ค. 2019, 21:09

อยากถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ครับว่าจริงๆแล้วเพื่อนๆชอบปั่นเฟรมเสือถูเขาอลูมิเนียมหรือว่าคาร์บอนกันครับ
สอบถามความชอบส่วนบุคคลครับ

Re: ชอบเฟรมอลูหรือคาร์บอนกันครับ

โพสต์ โดย Tazzy21 » 31 ส.ค. 2019, 12:16

โครโม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ปั่นไปเรื่อยๆ ....เดี๋ยวก็หายเหนื่อยเอง.....แต่ตอนนี้เริ่มเหนื่อยแล้ว

Re: ชอบเฟรมอลูหรือคาร์บอนกันครับ

โพสต์ โดย bigfatt » 08 ก.ย. 2019, 12:45

ไททาเนียมกับโครโมครับ​ ใช้แล้วจะติดใจมันให้ความเป็นธรรมชาติที่เฟรมอื่นยากจะให้ความรู้สึกได้เหมือน

โพสต์ โดย Phakhinnu » 08 ต.ค. 2019, 09:20

bigfatt เขียน:ไททาเนียมกับโครโมครับ​ ใช้แล้วจะติดใจมันให้ความเป็นธรรมชาติที่เฟรมอื่นยากจะให้ความรู้สึกได้เหมือน

ใช้ดีกว่าเฟรมคาร์บอนอีกหรอครับ
มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ