ออฟเซ็ทของหลักอาน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ออฟเซ็ทของหลักอาน

โพสต์ โดย Goldentopaz » 08 ส.ค. 2019, 15:05

BMC Alr01 รถไซส์ 54 คนปั่นสูง 182 ซม.ครับ สีดำแดง เดิมหลักอานเป็นอลู ขนาด27.2*350 นน.ถอดมาชั่งเมื่อวาน 305 กรัม ออฟเยื้องหลัง 15 มม.

อยากจะเปลี่ยนเป็นหลักอานคาร์บอน นน.เบากว่า ขนาด27.2*350 นน.200 ก.นิดๆ แต่ที่พบออฟเยื้องหลัง 25 มม.

ต่างกันประมาณ 10 มม. ใช้กันได้ไหมครับ

Re: ออฟเซ็ทของหลักอาน

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 09 ส.ค. 2019, 04:27

ดูหลักอานเดิมว่าจับรางเบาะตรงไหน หลักอานใหม่เยื้องหลังไปอีกสิบมิล เราก็จับรางเบาะเดินหน้ามาสิบมิล ตำแหน่งเบาะอยู่ที่เดิมได้
ระวัง อย่าจับรางเบาะเดินหน้าถอยหลังเกินระยะปลอดภัยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย Goldentopaz » 09 ส.ค. 2019, 08:09

ขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย Goldentopaz » 11 ส.ค. 2019, 21:18

น้องหนึ่ง เขียน:ดูหลักอานเดิมว่าจับรางเบาะตรงไหน หลักอานใหม่เยื้องหลังไปอีกสิบมิล เราก็จับรางเบาะเดินหน้ามาสิบมิล ตำแหน่งเบาะอยู่ที่เดิมได้
ระวัง อย่าจับรางเบาะเดินหน้าถอยหลังเกินระยะปลอดภัยครับ

รางเบาะเดิม เหลือด้านท้าย 12 มม.จะสุดรางครับ ถ้ามาจับกับหลักอานใหม่ จะเกินระยะปลอดภัยไหมครับ