ขอความเห็นคำแนะนำเพื่อนที่ใช้ เทรนเนอร์สามลูกกลิ้ง Elite Nero หรือรุ่นใกล้เคียงนะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ขอความเห็นคำแนะนำเพื่อนที่ใช้ เทรนเนอร์สามลูกกลิ้ง Elite Nero หรือรุ่นใกล้เคียงนะครับ

โพสต์ โดย tonganakarb » 19 ส.ค. 2019, 17:18

คือผมกะลังสนใจอยากจะซื้อ รุ่นนี้นะครับ ตอนนี้มี wahoo kickr แล้ว แต่ยัง คันๆอยากลอง
แบบ Roller ที่เป็นSmart นะครับ

ตอนนี้ผมใช้ App Zwift ครับ เนื่องด้วย มีครอบครัวแล้วเลย
ไม่ค่อยมีเวลาออกไปซ้อมจะได้แค่ปั่นยาวเช้าวันอาทิตย์
เลยใช้ Smart trainer ซ้อม ขา wok out ไป เรื่องๆ ปั่นในโลกจำลอง... :D :D :D
ไปๆมาๆ ถึงจุดที่เบื่อ มาก และ มากขึ้นเรื่อย ๆ เลยอยากลองเปิดประสพการณใหม่ มาลองปั่น แบบ Roller ดู
เผื่อว่ามันจะเหมือนกะปั่นถนน เพราะ เหมือนเจ้าตัว Elite NERO นี้ จะมีปรับหนึดได้ตาม App นะครับ
เลอยากจะขอแนะนำเพื่อนที่ใช้ เทรนเนอร์สามลูกกลิ้ง Elite Nero หรือรุ่นใกล้เคียงนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม (อ่าน Review ตปท บอกควรไปหาแบบ Roller เริ่มต้นไม่แพงใช้ดูก่อน แต่ เหมือนเจ้า Nero นี้มันจะ มีFuntion ช่วงเลี้ยงล้อSafety อยู่เหมือนกัน เลยช่างใจว่าจะเสียเงินที่เดียวหรือต้องเสียเงินสองต่อ )

รูปภาพ

:D

Re: ขอความเห็นคำแนะนำเพื่อนที่ใช้ เทรนเนอร์สามลูกกลิ้ง Elite Nero หรือรุ่นใกล้เคียงนะครับ

โพสต์ โดย ronghui » 26 ส.ค. 2019, 10:46

ใช้แบบสามลูก ธรรมดา ผลงานคนไทย
ส่วนตัวคิดว่า ถ้าชอบลูกเล่นที่มีก็จัดได้เลย
เพราะแบบสามลูกบ้านๆที่ใช้อยู่ไม่มีลูกเล่นอะไรเลยครับ
ส่วนความกังวลเรื่องตก ไม่ตก อยู่ที่สติล้วนๆครับ ถ้าสติแตกตกใจ ยังไงก็ตก 555
ขอให้สนุกกับการปั่นจักรยาน

Re: ขอความเห็นคำแนะนำเพื่อนที่ใช้ เทรนเนอร์สามลูกกลิ้ง Elite Nero หรือรุ่นใกล้เคียงนะครับ

โพสต์ โดย tonganakarb » 27 ส.ค. 2019, 11:28

ขอบคุณครับ ตอนนี้ จัดตัว 3 ลูกกลิ้ง ธรรมดา มาลองฝึกดูได้มาได้มือสอง Minonura จากใน board
มือสอง กะลังฝึกเลยครับ
ยากเหมือนกันแฮะ...ส่ายไปก็ส่ายมาน่าจะต้องลองกะมันอยู่ซักพัก เลย
ไว้ค่อยๆก่อนค่อย ต่ออีก Step ไป NERO น่าจเหมาะกว่า ครับผม :)