สอบถามเกี่ยวกับ สีแตก Bianchi

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

สอบถามเกี่ยวกับ สีแตก Bianchi

โพสต์ โดย Romezero » 20 ส.ค. 2019, 11:45

สอบถามนิดหนึ่งคับ
เคยได้ยินว่า Bianchi สีเซเลสเต้(สีประจำแบรนด์เขาเลย) พอใช้ไปนานๆๆสีจะแตก จริงมากน้อยเพียงใดคับ เพิ่งซื้อ Ninero 7 2019 มา.. แล้วถ้าตัวท็อปๆๆ สีจะแตกไหมคับ

Re: สอบถามเกี่ยวกับ สีแตก Bianchi

โพสต์ โดย DeBernadi » 21 ส.ค. 2019, 11:42

ได้ยินมาเช่นกันว่าแตกเฉพาะปีนะครับ ส่วนปีไหนไม่แน่ใจ ราวๆ 2014-2015

Re: สอบถามเกี่ยวกับ สีแตก Bianchi

โพสต์ โดย q>__<P » 29 ส.ค. 2019, 07:46

Nirone 2017 ยังแตกอยู่ครับ แต่จะเป็นเฉพาะลายสีขาวที่ทำมาจากสติ๊กเกอร์น้ำ (ลูบไม่สะดุด) พวกชื่อแบรนด์นั่นก็ใช่

ส่วนสีพื้นที่ใช้วิธีพ่น ไม่พบว่าแตก คิดว่าคงผูกปิ่นโตไว้ยาวๆ กะ Supp. ที่ทำสติ๊กเกอร์รายนี้ อาจเพราะเกี่ยวกับยอดสั่งซื้อ, จำนวนผลิต เพื่อให้ได้ราคาถูกลง Supp. ก็แอบแทรกของคุณภาพต่ำมาให้

ทั้งนี้ผมไม่เคยได้ยินปัญหานี้กับรุ่นสูงๆ อย่าง OLTRE ในปีเดียวกันนะครับ สงสัยใช้สติ๊กเกอร์คนละเกรด

โพสต์ โดย yuyu1 » 30 ส.ค. 2019, 17:58

ของผมก็แตกตรงสีขาวครับ ตรงชื่อเบรนครับ ใช nirone7 สีแดงครับ