มีวิธีทำให้เบรค Dual Pivot (C-Mount) ใส่กับเฟรมแบบ Direct Mount ไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

มีวิธีทำให้เบรค Dual Pivot (C-Mount) ใส่กับเฟรมแบบ Direct Mount ไหมครับ

โพสต์ โดย ไข่กวน » 20 ส.ค. 2019, 19:14

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีว่าอยากจะเปลี่ยนเฟรมเก่าโดยย้ายอะไหล่มาเฟรมใหม่ที่เป็น Rim Brake แบบ Direct Mount แต่ติดตรงที่ก้ามเบรคเก่าเป็นแบบ Dual Pivot ครับ

เฟรมเก่าเป็น Trek 2.5 ครับ อยากจะเปลี่ยนมาเป็น Emonda ALU 2019 ครับ ถ้าอยากจะใช้เบรคแบบ Dual Pivot ต้องใช้เป็นเฟรมปีเก่า แต่ใจอยากจะได้ตัวใหม่มากกว่า เพราะเป็นสีเหลือบแบบ Klein ครับ ^^

รูปภาพ

เครดิตภาพจาก Bikeradar ครับ
ร่วมรณรงค์ ลดการใช้ภาษาวิบัติครับ

รถก็ไม่ค่อยแพง แถมแรงก็ยังไม่ค่อยมี :lol: :lol: :lol:

Re: มีวิธีทำให้เบรค Dual Pivot (C-Mount) ใส่กับเฟรมแบบ Direct Mount ไหมครับ

โพสต์ โดย HH2010 » 24 ส.ค. 2019, 10:28

จ้างโรงกลึง ใช้อลูมินัม ทำอแดปเตอร์ แบบในรูปครับ
แนบไฟล์