สอบถามคนเคยใช้ Quarg หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

สอบถามคนเคยใช้ Quarg หน่อยครับ

โพสต์ โดย hack55 » 23 ส.ค. 2019, 09:55

ถามคนเคยใช้ Quarq elsa rs หน่อยครับ
1.มีแอฟอะไรใช้ร่วมกับตัวนี้ได้บ้างครับ
2.ถ้าจะ Update firmware ให้ล่าสุดต้องทำอย่างไรครับเหมือน Ver. ปัจจุบันผมเป็น 2.40 ครับ
3.จะใช้ร่วมกับ Garmin ต้องตั้งค่าอย่างไรบ้าง
4.ผมไม่มี Ant+ จำเป็นต้องมีไหมครับ ถ้าอัพเดทรวมถึงใช้ข้อมูลในแอฟผ่านบลูทูสเลยจะได้ไหมครับ
5.อยากทราบวิธีใช้งาน เทคนิคการดูคร่าวๆให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ
แนบไฟล์
:D :D :D :D :D

Re: สอบถามคนเคยใช้ Quarg หน่อยครับ

โพสต์ โดย HH2010 » 24 ส.ค. 2019, 10:33

เอ๊ะ ถ้าเป็นรุ่นนี้ ผมก็ใช้อยู่ แต่ไมน่ามีสัญญาณ บลูธูท ต้องใช้ ANT+ อย่างเดียวครับ
ลองดูหลังสไปเดอร์ของอุปกรณ์ดูอีกทีครับ มีสัญลักษณ์ บลูธูทหรือป่าว

ถ้าไม่มี ANT+ ก็ซื้อ แบบ USB ต่อเพิ่มเอาในคอมฯ เอาครับ เวลาจะอัพเดท แต่เท่าที่ดู เวอร์ชั่นที่คุณมีอยู่ตอนนี้ เป็นตัวล่าสุดสำหรับ จานวัตต์ตัวนี้แล้วครับ เวอร์ชั่นใหม่ๆ มันจะใช้กับ DZero.

ถ้าใช้กับการ์มินไม่ต้องตั้งค่าอะไรครับ ใส่ค่า FTP ลงไปในข้อมูลผู้ปั่น ลองค้นหากระทู้เก่าๆ ดูครับ ถ้าไม่ทราบว่า FTP คืออะไร