ไทย-เยอรมัน

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ

Re: ไทย-เยอรมัน

โพสต์ โดย ครูแม็ค » 21 ต.ค. 2008, 20:48

มาได้จะได๋ ลุงก๊อกกำลังคิดฮอดคิดเติ่งหาพอดี หยุดเข้าบอร์ดหลายวันงานเยอะครับทั้งงานหลวงและงานราษฎ์ ล่าสุดก็ตามขบวนนักกีฬาเทอดพระเกียรติสมเด็จย่างานทัวร์ออฟแม่ฟ้าหลวง ครับ สนุกมาก 5 วัน สุดท้ายก็ปั่นเสือภูเขาสู่ดอยตุงครับ ปีนี้มีนักกีฬาร่วมปั่น 1101 คนครับ

งานรวมรุ่น EN ทั้ง R/T TGTK รุ่น 9 เลื่อนไปวันที่ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2551 นะครับ พี่ ๆ อยากกลับไปมุทิตาจิต อาจารย์วสันต์และคณะก็เชิญครับ

ปล.ลุงหนวดตอนผอมก็หล่อไปอีกแบบนะ

โพสต์ โดย hmoo79 » 04 พ.ย. 2008, 05:26

สวัสดีครับ ชาวไทย-เยอรมันทุกท่าน

สวัสดีครับ ลุงแม๊ค ลุงก๊อก ผมอยู่หนองคายครับ
ผมก็จบ ปวส.ก่อสร้าง ที่ TGTK เหมือนกันครับ (เข้าเรียนปี 2527) ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาเทียบเป็นรุ่นไหน :lol: :lol:
เมื่อก่อนก็จ๊อกกิ้งพักหลังมีปัญหาเรื่องข้อเท้า เลยสนใจที่จะปั่นจักรยาน(ตอนเริ่มจะแก่)
กำลังหาเสืออยู่ครับ...... :mrgreen:
HS4IXZ
..... "จุดเริ่มต้น..คือเพื่อสุขภาพ" .....

โพสต์ โดย ลุงก๊อก » 05 พ.ย. 2008, 08:00

hmoo79 เขียน:สวัสดีครับ ชาวไทย-เยอรมันทุกท่าน

สวัสดีครับ ลุงแม๊ค ลุงก๊อก ผมอยู่หนองคายครับ
ผมก็จบ ปวส.ก่อสร้าง ที่ TGTK เหมือนกันครับ (เข้าเรียนปี 2527) ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาเทียบเป็นรุ่นไหน :lol: :lol:
เมื่อก่อนก็จ๊อกกิ้งพักหลังมีปัญหาเรื่องข้อเท้า เลยสนใจที่จะปั่นจักรยาน(ตอนเริ่มจะแก่)
กำลังหาเสืออยู่ครับ...... :mrgreen:

สวัสดีครับ คุณหมู
ยินดีต้อนรับน้องใหม่เข้าสู่วงการปั่น ปั่น ปั่น

โพสต์ โดย 203 Phu » 07 พ.ย. 2008, 06:17

สวัดดีครับ
กำลังพยายามสอบเข้าให้ได้ครับ :D

Nath
โทรO813113O9O

โพสต์ โดย Nath » 24 พ.ย. 2008, 16:12

สวัสดีครับพี่ น้อง แสด-ดำ

เรียน IC ปี 27ครับ

ยินดี นะครับ

ตรงนู้นก็มีอีกกระทู้หนึ่ง

viewtopic.php?f=8&t=1743

ใครก็ได้ช่วย รวมที

โพสต์ โดย paramoss » 03 ธ.ค. 2008, 18:29

ยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่ๆทุกคน
ผมpmtรุ่น18ครับ

โพสต์ โดย hilander » 24 ก.พ. 2010, 13:14

ผม ช่างท่อ รุ่น 26 ครับ เข้าปี 2527 ลูกศิษย์ shop ตะไบ อ.วินัย-ตอนนี้อาจารย์น่าจะอยู่ที่ TGI

สมัยนั้นshop ช่างท่อ ยังอยู่หน้าสถาบันฯ

ต่อ PE ระหัส 30 จบปี 35

หลายท่านในนี้ อาจจะเคยเดินสวนกันนะครับ :D

โพสต์ โดย โก๋ปากน้ำโพ » 17 ส.ค. 2010, 19:17

ลุงก๊อก เขียน:.....

สวัสดีครับ ลุงก๊อก ลุงอยู่แถวไหนครับในเมืองรึเปล่าครับ ผมเองพักอยู่ในเมืองเพชรบูรณ์ครับ
รอ.... เก๊าท์ .... ด้วย ..... สูงผมไม่เอา หนาวไม่ทน ร้อนฝนไม่สู้......

โพสต์ โดย sprasomsub » 26 ต.ค. 2010, 22:35

อันนี้บัตรเก่าของน้าตอนป.ตรี น้าเข้าเรียน EMปี2518
สมปอง น้อง สมชาย
เรื่องในบ้านต้องถามคนในบ้าน เรื่องนอกบ้านอย่านำเข้าบ้าน

โพสต์ โดย OTONET » 12 พ.ย. 2011, 19:47

hilander เขียน:ผม ช่างท่อ รุ่น 26 ครับ เข้าปี 2527 ลูกศิษย์ shop ตะไบ อ.วินัย-ตอนนี้อาจารย์น่าจะอยู่ที่ TGI

สมัยนั้นshop ช่างท่อ ยังอยู่หน้าสถาบันฯ

ต่อ PE ระหัส 30 จบปี 35

หลายท่านในนี้ อาจจะเคยเดินสวนกันนะครับ :D

สวัดดีครับ ผมรุ่นน้องช่างท่อครับผม ของผม อ.สมชาย เป็นหัวหน้าช๊อบครับ ตอนเข้าช๊อบตะไบ โดนแต่ทำโทษยึดพื้นครับ
viewforum.php?f=571

สินค้าในร้านคะ ลองคลิ๊กดูนะคะ

ที่อยู่ร้าน 1 หมู่ 7 ถ.ชัยภูมิ-บ้านเขว้า ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดชัยภูมิ 36000

เลขบัญชี สุมาลี ศรีทองแท้ ทหารไทย 320-2-35028-0

เลขบัญชี สุมาลี ศรีทองแท้ กสิกรไทย 257-2-70476-1

โทร....087-9757870

โพสต์ โดย sprasomsub » 10 ธ.ค. 2011, 05:58

ลุงก๊อก เขียน:รูปภาพ

สวัสดีทุกท่านชาว ไทย-เยอรมัน
http://www.thaimtb.com ทำห้องแบบนี้ลุงได้เปรียบ
จาก ป.1 ถึงปริญญาตรี ลุงผ่านมาหลายสถานศึกษามาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
ย้ายเองบ้าง
เขาเชิญให้ย้ายบ้าง
จบหลักสูตรบ้าง
โดน retry ก็เคย
ที่ TGTK ก็เคยเรียนเช่นกัน
EN รุ่นเดียวกับ "ลุงหนวด" ความเห็นข้างบนโน้น ผู้เป็นทั้งญาติ เป็นทั้งเพื่อน
เป็นรุ่นพี่ "ครูแม็ค" ความเห็นข้างบนนี่
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

ปัจจุบันอยู่เพชรบูรณ์
มีที่ปั่นจักรยานเยอะ
ผ่านไปผ่านมาแวะทักทายกันบ้างก็จะดีใจมาก
จะพาไปปั่นจักรยานครับ
สมปอง น้อง สมชาย
เรื่องในบ้านต้องถามคนในบ้าน เรื่องนอกบ้านอย่านำเข้าบ้าน

โพสต์ โดย niladilal » 16 มี.ค. 2013, 00:26

สวัสดีครับ คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน

ผม ME41 นะครับบบ ปั่นเล่นอยู่แถวๆ ทางเรียบรถไฟบางกรวย

ตอนนี้ที่สถาบันเริ่มมีคนปั่นจักรยานกันมากขึ้นเรื่อยๆ พวกผมที่ปั่นด้วยกันเลยมีความคิดจะทำเสื้อทีมของเรากันเอง
รุ่นพี่ท่านใดสนใจ รบกวนดูรายละเอียดใน Facebook -> KMUTNB Bike Club หน่อยนะครับ

โพสต์ โดย zw3d » 23 พ.ค. 2015, 19:24

ไทย-เยอรมัน ชื่อหอม เหมือนพยอม ไม่ว่าทางไหน

ผมเจษ MM รุ่น 17 ครับ เข้าปวช 2524 จบปวส 2528 ครับ ปั่นแถว WorkPoint คลองเปรม ครับ ว่างๆ มาปั่นด้วยกันเด้อ

ยินดี ครับพี่น้อง

โพสต์ โดย ชาคลองส่งน้ำ » 05 ก.ค. 2015, 19:05

ผม MM 19 ปัจจุบันปั่นที่บางปูสมุทรปราการ หนามเขียวบ้าง ออกทริปทางใกลบ้าง ใครผ่านมาก็เชิญปั่นด้วยกันครับ