วิทยุสมัครเล่นสากล ส่งเสียงหน่อย

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ

Re: วิทยุสมัครเล่นสากล ส่งเสียงหน่อย

โพสต์ โดย zasswat » 30 มิ.ย. 2010, 00:58

E20XPO อยู่สมุทรปราการครับ

Re: วิทยุสมัครเล่นสากล ส่งเสียงหน่อย

โพสต์ โดย suwit... » 24 ก.ค. 2010, 23:57

HS7ECI ครับ

สอบผ่านประกาศนียบัตรพนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นต้น ต.ค. 2533

สอบผ่านประกาศนียบัตรพนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นกลางชั้นสอง เม.ย. 2536

สอบผ่านประกาศนียบัตรพนักงานวิทยุสมัครเล่นขั้นกลางชั้นหนึ่ง ส.ค. 2538

ปัจจุบัน ปิดสถานีไปนานแล้ว
:lol:
เมืองยุทธหัตถี วรรณคดีขึ้นชื่อ เลื่องลือพระเครื่อง รุ่งเรืองเกษตรกรรม สูงล้ำประวัติศาสตร์ แหล่งปราชญ์ศิลปิน ภาษาถิ่นชวนฟัง

โพสต์ โดย HS8XOT » 29 ก.ค. 2010, 15:53

:( ทำไมปิด สถานีไปล่ะครับ น่าเสียดาย อุตส่าห์ไปสอบมา

แย่จัง :cry: :cry:
ปั่นยังไงก็ได้ แต่ให้ถึงเส้นชัย

โพสต์ โดย Yut Bangyai » 28 ส.ค. 2010, 20:19

E21NTK สวัสดีครับ..QRU73
BLUE ZONE 55

โพสต์ โดย เฟือง.8 » 29 ส.ค. 2010, 21:48

แหม เล่า อะไรให้ฟังมันๆ หน่อยเถอะ ไหนๆอยากฟัง รุ่นเก่าๆ แชร์ ประสพการณ์ แล้ว อายุ ก็โขแล้วไม่รู้เรื่องอะไรสักเท่าไร ว่าจะสอบเมื่อ 20 ปีที่แล้วจนแล้วจนรอด เพิ่งไปสอบกลับมาวันนี้เอง วิทยุสากล ไปบางคล้ามา มี vr ทางหลวงด้วย ก็ว่ากันไป คนบาน เลย เรื่องคุยแนะนำแยะ แต่ขอฟังก่อน ขอบคุณครับ ตอนนี้ มีหมด ทั้งดำ ทั้งแดง thanks

โพสต์ โดย เฟือง.8 » 30 ส.ค. 2010, 19:33

วันนี้ผมก็คอย คอยให้เรามาคุยกัน สร้างสรร แหมอยากฟัง จากพี่่ๆ เอาคำแรก ที่เราควรจะถามเราจะใข้คำพูดว่าอะไรดี ไม่รู้จริงๆ ไปโดยไม่มีความรู้เลย :)

โพสต์ โดย สูเตื่อ » 03 ก.ย. 2010, 16:19

ผู้เฒ่าเต่า แห่ง 150.50 Mhz เอ๊ยไม่ใช่

HS1-EEM

ตอนนี้อยู่ในสัจธรรมที่ว่า
"มือถือมา วีอาร์ไป"
คิดแต่อัพรถ แต่ไม่อัพแรง
แฮ่ๆ ก็มันเหนื่อยนิ

โพสต์ โดย เฟือง.8 » 04 ก.ย. 2010, 08:22

มีแต่ :lol: :lol: คนรายงานตัว แค่นี้หรือครับ :lol: :lol:

โพสต์ โดย เฟือง.8 » 06 ก.ย. 2010, 23:06

มีอะไรมั๊ยครับ .... ที่เขาเรียกกันว่านักวิทยุสมัครเล่น...แค่นี้หรือครับ

โพสต์ โดย moddaeng » 07 ก.ย. 2010, 10:49

เฟือง.8 เขียน:มีอะไรมั๊ยครับ .... ที่เขาเรียกกันว่านักวิทยุสมัครเล่น...แค่นี้หรือครับ

หวัดดีครับ
ขอบคุณที่มาส่งถึงรัชดา
แล้วอย่าลืมไปพายแคนนูที่นครชัยศรีด้วยกันนะครับ

"อีเห็น เรียกอีเหี่ยว
เตี๋ยวใหญ่ ใส้ สด ตด ไม่งอก หนึ่ง เปลี่ยน"
:D :D :D :D :D
ทำต้นทุนชีวิตให้ต่ำ ทำคุณค่าชีวิตให้สูง

โพสต์ โดย เฟือง.8 » 07 ก.ย. 2010, 11:16

สวัสดีครับ ไม่ได้ดูชื่อ ดูแต่รูป กระป๋อง ยังสงสัยเหมือนกัน ว่า ทำไมต้องเอารูป มีดฟันกระป๋อง ....... เห็นมานานแล้วครับ รูปนี้ เพิ่ง เห็นวันนี้เอง รู้ล่ะ

โพสต์ โดย เฟือง.8 » 07 ก.ย. 2010, 11:26

ใช้ชื่อว่า "วิทยุสากล ส่งเสียงสร้างสรร" ดีกว่าไหมครับ คุยกันเกี่ยวกับเรื่อง วิทยุ จักรยานเรามันทางตรงอยู่แล้ว จะได้กว้างไกลขึ้น เชื่อว่าหน้าจะมีสีสรร ให้เรามีความสุขกันได้อีกแยะ มีแคนู ก็หน้าจะมี ว. ใช้นะครับแล้วว่า :P :P :P