ล้อ shamal mille ใช้กับผ้าเบรคคาร์บอนได้ไหม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ล้อ shamal mille ใช้กับผ้าเบรคคาร์บอนได้ไหม

โพสต์ โดย DeBernadi » 06 ส.ค. 2019, 16:12

ตอนนี้ใช้ล้อคาร์บอนอยู่ แต่อยากหาอลูไว้ใช้อีกสักคู่ ไม่อยากเปลี่ยนฝักเบรค
เคยอ่านเจอว่าล้อ shamal mille สามารถใช้เบรคคาบ้อนได้ ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน
จึงอยากสอบถามพี่ๆสมาชิก ว่าท่านใดเคยใช้เจ้าชาแมวขอบดำ กะผ้าเบรคคาร์บอนบ้างครับ
ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ

Re: ล้อ shamal mille ใช้กับผ้าเบรคคาร์บอนได้ไหม

โพสต์ โดย ray244185 » 07 ส.ค. 2019, 01:45

น่าจะไม่เหมาะนะครับ เพราะวัสดุที่ใช้ทำผ้าเบรคคนละชนิดกัน อาจทำให้เบรคไม่อยถ่ได้ แต่ถ้ามีเอกสารอ้างอิงจากเมืองนอกก็อีกเรื่องครับ

Re: ล้อ shamal mille ใช้กับผ้าเบรคคาร์บอนได้ไหม

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 07 ส.ค. 2019, 02:22

ใช้ได้ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย falsi » 07 ส.ค. 2019, 07:58

ใช้สลับไม่น่าจะดี เพราะไม่รู้ว่าผ้าเบรคจะมีเศษอลูติดอยู่หรือเปล่า

โพสต์ โดย Chiny » 08 ส.ค. 2019, 15:52

ใช้ได้ครับ แต่ยางเบรคจะสึกมากหมดไว แล้วผ้าเบรดคาร์บอนเมื่อนำมาใช้กับชอบเบรคอลูฯแล้วจะมีผงเศษโลหะติดฝังอยู่จึงไม่ควรเอากลับมาใช้กับชอบเบรคคาร์บอนอีกเพราะจะทำให้เสียหายได้ ทางที่ดีใช้แยกกันดีที่สุด ยางเบรคเปลี่ยนไม่ยากครับ
Don't Stop Believin' - "Steel still ROCK"
จานไข่ Dr.Egg viewtopic.php?f=60&t=515279
โครงการ มินิ กัดยางหมอบ เวอชั่นบ้านๆ viewtopic.php?f=63&t=488360
Dr.EGG Facebook Fan Page: http://www.facebook.com/pages/DrEGG/418740011510449

โพสต์ โดย DeBernadi » 14 ส.ค. 2019, 12:02

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับผม

โพสต์ โดย vodovodo » 14 ส.ค. 2019, 16:53

ตามหลักการของวัสดุไม่ควรใช้ผสมกันครับ ถ้ามีทางเลือกอื่นที่ดีกว่า เหตุผลตามที่พี่ด้านบนได้บอกไปแล้วครับ

โพสต์ โดย DeBernadi » 14 ส.ค. 2019, 17:33

vodovodo เขียน:ตามหลักการของวัสดุไม่ควรใช้ผสมกันครับ ถ้ามีทางเลือกอื่นที่ดีกว่า เหตุผลตามที่พี่ด้านบนได้บอกไปแล้วครับ

ขอบคุณมากๆครับ ไปขึ้นเขาเขียวมา
ตอนนี้ติดใจชาแมวแล้วครับ สงสัยจะได้หย่าร้างกะคาร์บ้อน :D